Cho hỏi về setup Win trên SATA HDD

Các thớt khác của vocweb
2 Tháng ba 2007 lúc 15:30
Hiện tại mình gặp trường hợp như thế này:
- Mình có con Gateway Mx6917j nhưng muốn cài lại Win 2k3. Nhưng đến bước chọn Partition để install thì báo không tìm thấy ổ cứng.

Bác nào gặp trường hợp này chưa?

nhsonf

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng ba 2007 lúc 18:05
Tôi không dùng máy giống bác nên cũng ko biết thế nào.
Chỉ biết là nếu muốn cài đc thì bác phải vô BIOS setup rồi disable phần SATA mode gì gì đó đi, hoặc tìm dòng nào có phần HDD Translation mode (máy tôi) thì chọn chế độ LBA.
Chúc sớm cài đc.

3 Tháng ba 2007 lúc 01:46
Hichic, mình không tìm thấy phần nào để enable/disable HDD cả. Bó tay

3 Tháng ba 2007 lúc 13:16
Bạn thử bâm phím F1,F10,DEL để vào BIOS (mổi loại máy co phím vào BIOS khác nhau) sau đó vào phần Hard Disk rồi Disable SATA đi. Cách này chì xài khi bạn không co driver đĩa cứng SATA khi cài Win.

Nếu bạn lên web down được driver thì extract ra Floppy Disk (máy bạn phải có Floppy Disk nha) lúc cài mới vào màn hình cài đặt Win bấm F6 đề cho bạn browse đến driver trên Floppy Disk để cài.Thế là máy nhận được HDD sau đó cài Win bình thường.Cài xong nhớ Ghost lại lần sau khỏi mất công!

nhsonf

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2007 lúc 16:17
Thế bác ơi, có cách nào mà cài Win XP với HDD Sata trên laptop qua USB không? máy xạc tay chẳng có ổ mềm, khổ thế.

5 Tháng ba 2007 lúc 14:52
FDD kiếm đâu ra đây!! Hic hic.
Khổ nỗi khi cài WinXP, bấm F6 nhưng không nhận được USB memory nữa chứ.
Bó tay.

Các đại ca có cách nào khác không?

5 Tháng ba 2007 lúc 23:52
Haha, đang cài Win2k3 trên con Gateway Mx6917j SATA, chạy phà phà. Chuẩn bị thịt luôn con Dynabook.

Cám ơn bác MitDac24581

Bài viết cần bạn xem thêm

Rất nhiều quốc gia trên thế giới như Ấn Độ, Trung Quốc, Lào, Thái Lan và Việt Nam coi chuột là đặc sản. Nhiều người nhận định thịt chuột là món ngon nhất trong đời họ đã ăn.

Khắp nơi trên thế giới, chuột thường là nỗi sợ của đa số người thành phố. T ...
Lazada Vietnam Master card on Monday