Cho lời khuyên về O2 XDA Zinc

phansuccess

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng sáu 2007 lúc 10:08
Chào các bác mình là newbie ^_^
Các bác cho mình lời khuyên về con O2XDA Zinc với. Nó có bền không? bắt sóng tốt không?... điểm mạnh và yếu của nó. Theo bác bác vote nó mấy điểm? Em có nên cưới con này về không? Cám ơn các bác nhiều :)

whisky

Không biết uống rượu ^_^
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng sáu 2007 lúc 10:44
O2 Zinc thì cũng như đa phần các sản phẩm ppc phone được giới thiệu gần đây.Vẫn là màn hình QVGA với 65k màu nên không được chú ý nhiều.Điểm mạnh của sản phẩm là có tốc độ xử lý thuộc loại nhanh (520Mhz)và có bàn phím QWERTY trượt ngang như Minis,hỗ trợ mạng 4 băng tần nên có thể sử dụng được ở hầu hết các quốc gia(hỗ trợ cả 3G với 1camera phụ dành cho cuộc gọi video.Camera chính 2M có đèn flash.
Nhược điểm là bộ nhớ trong vẫn còn khá nhỏ(Ram 64M,ROm 128M)và camera chụp không được đẹp.Một điều nữa là hệ điều hành của O2 Zinc là WM2005(trong khi WM6 hiện nay đang bắt đầu được ưa chuộng).NHững cái còn lại thì đều đầy đủ như mọi ppc phone khác
Đánh giá của em:kiểu dáng vẫn tựa tựa như các sản phẩm trước,phần cứng khá,giá thành hơi cao_O2 Zinc vẫn là một lựa chọn hợp lý nếu bác ưu thích.Không dám đánh giá nó được mấy điểm vì em đâu có quyền chấm điểm :D

phansuccess

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng sáu 2007 lúc 21:19
Vậy mình Up nó lên WM6 đc k? (nó có cho k hay là chỉ cho sử dụng WM5) Mình có nghe vài người chê nó dữ lém và cũng có nhiều người khen nó nữa (không biết nên nghe ai bh :confused: :confused: :confused: ) Nó bị chê ở điềm nào vậy? Bác nào đã sài qua nó rồi cho em ý kiến với. Nếu em mua hàng xách tay thì giá là bao nhiêu là k bị hố hả các bác và nơi nào bán tin cậy nhất (em ở HCM) Cám ơn các bác nhiều lém!!!!!

4 Tháng bảy 2007 lúc 07:31
Theo mình thì nên dùng Atom life, vi Zinc chỉ có mỗi ưu điểm là bàn phím Querry, còn những thứ khác thì cũng như các dòng O2 thôi, dùng Atom life nhanh hơn mà hình thức cũng oke.
Nếu dùng Atom Life thì nên đọc bài " Khóc vời Atom Life" trên diễn đàn của mình nhe.

Theo mình, hình thức Zinc rất nam tính, sóng ổn định nhưng nếu có "ngân sách" thì cưới luôn XDA Flame đi bác.

Nếu mua Zinc nên chú ý nút trả lời khi có cuộc gọi đến vì không hiểu sao có một số máy nút này không có tác dụng khi ấn để trả lời.

dnt

Trym available
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng bảy 2007 lúc 09:15
@whisky: WM6 bản chính thức cho Zinc đã có trên seeo2 đc khoảng 1 tuần rồi bác ạ :p
@nthntcl: Vấn đề bạn nói chính xác nhưng sau khi up lên WM6 thì k còn xảy ra nữa đâu..... Chỉ biết nói là ngon lành thôi bác ạ !

phansuccess

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng bảy 2007 lúc 12:42
oh, cám ơn ác bác nhiều nha. ở thegioididong bán trên 12tr (đắt kinh khủng :(), em muốn kiếm cái máy này tầm khoảng 9tr nhưng là hàng brand new 100%còn trong hộp. bác nào biết chổ bán HCM hàng xách tay có uy tín chỉ em với. Merci ác bác nhiều.

25 Tháng bảy 2007 lúc 08:48
Có bac bro nào xài O2 Zinc cho mình ý kiến????

mình định mua O2 Zinc,nhưng tìm mãi trên đây kg thấy bài nào nhận xét đánh giá về con này.Bác bro nào biết cho mình một ý kiến khach quan với.Thanks....:confused:

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng bảy 2007 lúc 09:13
Con này tớ đang dùng, chạy WM6 khá ổn định và tương thích với mạng GSM của Việt nam, đã được O2 support trong bản ROM khi cấu hình mạng...! trông hơi dày...chạy nhanh!

Bài viết cần bạn xem thêm

Trước tiên phải cảm ơn Samsung vì chiếc TV LCD đời đầu của HD lăn ra hỏng phần tiếng, hình vẫn OK, nhưng câm như hến. Mặc dù nhu cầu về TV không nhiều, chỉ thi thoảng mới dùng, và các nơi public trong nhà vẫn đủ TV trừ vị trí chiếc Samsung ra. Nên qu ...
Lazada Vietnam Master card on Monday