Cho mình hỏi dòng HP DV xxx nào ko nóng ??

Các thớt khác của eyes_on_me

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười một 2007 lúc 08:26
Tình hình là sắp phải sắm 1 cái cho việc học, đi 1 vòng thì ưng ý nhất tụi HP Pavillon DV xxxx. Nhưng khổ nỗi nhiều người xài bảo là dòng DV rát nóng, và quả thực mình có sờ 1 cái hàng trưng bày thì đúng là nóng thật, xài 1 hồi mà nóng thế này thì làm sao mà làm việc dc nữa chứ.
Cho hỏi có phải tất cả dòng DV đều nóng như thế ko, có cái nào ngoại lệ ko. :confused: :confused:

4 Tháng mười một 2007 lúc 07:40
Có thang ban xài DV2000 đúng là nóng thiệt,but nghe noi DV 6000 or 6500 thì o nóng đâu..
mình cũng đang xài dv2000 nè,chỉ âm ấm thôi,ko đến nỗi nóng "kinh khủng" như nhiều người trong diễn đàn mô tả,chỉ khi chơi game hoặc xem DVD trong nhiều giờ thì máy có thể nóng lên,nhưng theo mình nghĩ thì dòng máy nào chả nóng lên khi thực hiện những tác vụ nặng với card màn hình ? đứa em mới mua con dv1222au với chip AMD lúc nào nhiệt độ GPU cũng cỡ 70 trở lên(kể cả khi vừa bật máy được vài phút) trong khi em GPU của mình chỉ cỡ 55-56 độ, vẫn cảm thấy tự hào lắm :D

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười một 2007 lúc 09:23
Theo mình thấy dòng HP DV gần đây do thiết kế tản nhiệt ko hiệu quả nên hơi nóng bay ngược lên bàn phím và phần để tay gây ra cảm giác nóng rất khó chịu chứ ko phải do máy chạy nóng hơn máy khác.
Mọi người cứ vô các show room rờ thủ những con HP DV đang chạy ở đó (thường chỉ boot vào win cho bà con ngắm) với những con khác sẽ thấy ngay sự khác biệt.
Đang có ý mua con DV6500T. Ko biết nó tản nhiệt ra sao nhỉ

14 Tháng mười một 2008 lúc 23:47
nói chung là HP dòng nào nhiệt độ cũng khá cao, nhưng chỉ là so với các hãng khác thôi chứ ko đến mức tráng trứng như lời đồn
Nóng mà vẫn có doanh số thứ 1 thế giới, cả TG dùng đc thì mình lo gì hả bác
E đang dùng HP DV5t đây

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
T TƯ VẤN LỰA CHỌN & MUA SẮM 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

A

- ATM (Đơn vị đo lường áp lực): Thường được dùng để chỉ độ sâu mà một chiếc đồng hồ có thể chịu được và không bị vô nước. (1ATM = 1BAR = 10m = 33.3ft).

- Altimeter: Chức năng đo độ cao bằng cách đo những thay đổi trong áp suấ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday