Cho mình hỏi kiểm tra mặt đồng hồ sapphire ở đà nẵng

Các thớt khác của Ron dao Lịch sử giao dịch của Ron dao (0)

Ron dao

NHẬP HỘI
Chào các anh em!
Mình mới mua 1 em bulova 96d138 hàng xách tay từ phongwatch.vn, theo thông số jomashop, amazon và shop... thì mẫu này mặt kính sapphire. Tuy nhiên khi mua về, mình có thử nhỏ nước lên bề mặt kính, và thấy rằng nước bị loang ra, thấy máy vẫn tinh xảo. Vậy các bác cho e hỏi
1. Ở đà nẵng có địa chỉ nào có máy đo độ cứng để kiểm tra được mặt này là kính khoáng hay sapphire, hay có cách nào để bit chính xác để làm việc lại với shop?
2. Máy này mình mua 4tr4, theo các bác xử lý t hợp này như thế nào ạ?
Thank anh em trong kênh

Ron dao

NHẬP HỘI
Em bsung là đã mang qua danawatch để nhờ xem có máy kiểm tra độ cứng ko? Tuy nhiên bên đó ns là không có máy đó ạ

Mr Lonely

NHẬP HỘI
trả lời giúp bạn từ câu 2 nhé :D

2) dù là kính thường hay kính sapphire loại nào đi nữa thì bạn cũng bắt buộc phải giữ lại mà dùng thôi, chẳng có bất kì phương án nào khác cả
bạn cũng chẳng thể trả lại hàng dc vì lí do PhongWatch bán hàng sai quảng cáo, bên đó sẽ lấy lí do là chỉ lấy thông tin trên mạng để quảng cáo mà thôi, chứ họ ko chịu trách nhiệm về tính xác thực :D

và đáng tiếc là trong trường hợp này thì họ đã nói....ĐÚNG :D !

1) có rất ít thông tin về mặt kính của chiếc 96D138 này, ngay cả trên trang chủ Bulova cũng ko hề đề cập đến
còn việc Jomashop, Amazon....sai thông tin của sản phẩm là chuyện....quá đỗi bình thường :D, đến nỗi chẳng ai thèm để ý

nhưng mình chắc đến 90% là mẫu này chỉ sử dụng kính khoáng thông thường, chứ ko phải sapphire.
Chiếc này lại đến từ 1 hãng nổi tiếng ...keo kiệt như Bulova nữa thì càng có cơ sở hơn :D

mình có nhìn sang mấy mẫu thuộc series Marine này thì tất cả đều chỉ dc lắp kính khoáng thường---> càng chắc chắn hơn về chiếc của bạn chỉ dc lắp kính dạng này

P/S: 4tr4 cũng chẳng phải ít tiền, sao bạn cứ đâm đầu vào mấy loại đồng hồ thời trang làm gì nhỉ?
hết Maserati, giờ lại dính vào Bulova
trong khi với từng ấy tiền thì thừa sức làm 1 chiếc Swiss Automatic, kính sapphire nguyên khối ngon nghẻ gấp vạn lần loại đồng hồ thời trang rồi, mà vẫn thừa tiền làm chầu bia rửa đồng hồ :(

bạn có thể lên Shopee, mua bút thử độ cứng của kính mà về thử, độ 150-200k thôi
nhưng mà nói thật, dù kết quả ra sao thì nó cũng chẳng thay đổi dc gì đâu

mbmbmbmbmb

HẠNG NHẤT
NHẬP HỘI
Em bsung là đã mang qua danawatch để nhờ xem có máy kiểm tra độ cứng ko? Tuy nhiên bên đó ns là không có máy đó ạ
giờ thế này, bạn qua tiệm kim hoàn ấy, bên nào bán kim cương / đá quý, nó có máy test đó, không phải saphire thì ko lên nút nào ( máy này mua cũng rẻ mà test có 1 lần nên qua nhờ cho đỡ lãng phí)

theviart

NHẬP HỘI
Với 4tr4 mà có saphia nguyên khối thì khó lắm bạn! Tụi nhật bản kia cũng toàn trán saphia tuỳ dày mõng còn nguyên khối thì chỉ có trên đh cao cấp của hãng, buluva của bạn thì kính khoáng thôi saphia thì mơ đi diễm ;)

Nguyễn Long Hải

NHẬP HỘI
Với 4tr4 mà có saphia nguyên khối thì khó lắm bạn! Tụi nhật bản kia cũng toàn trán saphia tuỳ dày mõng còn nguyên khối thì chỉ có trên đh cao cấp của hãng, buluva của bạn thì kính khoáng thôi saphia thì mơ đi diễm ;)
Hơi lạ là bây giờ vẫn có người tin vào khái niệm “tráng saphire”

koller1994

NHẬP HỘI
Kính saphire nếu có tráng lớp AR chống lóa bên trên mặt kính thì nhỏ nước vào giọt thì giọt nước vẫn loang ra bình thường

cơ mà 4tr4 mà đi mua bulova thì thôi em cũng thua với bác :D, mà thôi mỗi ng 1 sở thích em k nói dc

Mr Lonely

NHẬP HỘI
trang bị kính sapphire là do chính sách của hãng thôi bác ạ, nó luôn đặt mục tiêu tối ưu hóa lợi nhuân lên hàng đầu, chứ ko phải là hàng cao cấp mới có sapphire nguyên khối đâu
sapphire trên đồng hồ hiện này hầu hết là sapphire công nghiệp, chứ ko phải sapphire tự nhiên như ngày xưa, nên nó rẻ bèo ấy mà

4tr4 thì thừa sức kiếm đc hãng chục mẫu đồng hồ có sapphire nguyên khối, Thụy Sĩ cũng có mà Nhật cũng ko khó tìm

Hơi lạ là bây giờ vẫn có người tin vào khái niệm “tráng saphire”
rất lạ khi lại có người ko tin vào khái niệm "tráng sapphire" như bác :D
"tráng sapphire" hay "sapphire coated crytal" là loại kính rất phổ biến trong chế tác đồng hồ, nhất là đồng hồ giá rẻ và ....đồng hồ FAKE :D

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod @syhuy1977 @N8890 @Lam Sơn @chuyen ... Em xin phép nhờ các mod xử lý thành viên @diepanh không giao dịch 2 chiếc iPhone 7 và có dấu hiệu ...