Cho mình hỏi về FW 4.0 custom và gốc

angel008

NHẬP HỘI
Các bạn cho mình hỏi nên sử dụng FW 4.0 gốc và 4.0 custom cái nào tốt hơn?
mình đang dùng 3G lock 4.0 đã JB, nghe 1 số bạn nói xài custom tốt hơn vì có vài bản build bộ nhớ root lên đến 1Gb, nhưng cũng có bạn nói để gốc xài thì tốt hơn:-t

Mình ko hiểu bộ nhớ root của gốc và custom khác nhau ở chỗ nào? và nếu bộ nhớ root nhiều thì có giúp ích j được cho máy không? :-SĐang xài bản gốc thì làm cách nào để tăng thêm bộ nhớ root cho iphone

Mong các bạn giúp đỡ nhiều8->

trumsl4x™

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bác ơi ip 2G có lên được 4.0 không hả bác.

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bác ơi ip 2G có lên được 4.0 không hả bác.

hiện tại iPhone 2G chỉ dừng lại ở 3.1.3 bác ah ,bản 4.0 không được hỗ trợ nữa vì cấu hình thấp quá bác ah :)

Các bạn cho mình hỏi nên sử dụng FW 4.0 gốc và 4.0 custom cái nào tốt hơn?
mình đang dùng 3G lock 4.0 đã JB, nghe 1 số bạn nói xài custom tốt hơn vì có vài bản build bộ nhớ root lên đến 1Gb, nhưng cũng có bạn nói để gốc xài thì tốt hơn:-t

Mình ko hiểu bộ nhớ root của gốc và custom khác nhau ở chỗ nào? và nếu bộ nhớ root nhiều thì có giúp ích j được cho máy không? :-SĐang xài bản gốc thì làm cách nào để tăng thêm bộ nhớ root cho iphone

Mong các bạn giúp đỡ nhiều8->

iPhone có hai phần bộ nhớ :
  • Bộ nhớ Media để chứa các nội dung tải từ iTunes như nhạc,phim ảnh...
  • Bộ nhớ root(System) để chứa các app mặc định hay là các app cài từ Cydia ...

Thông thường thì bộ nhớ root là không thay đổi được,nhưng khi có công cụ Pwnage Tool thì chúng ta có thể chính sửa lại dung lượng của bộ nhớ này cho phù hợp với nhu cầu sử dụng (thông thường người ta thường mở rộng bộ nhớ đó lên 1Gb) .Đó chính là sự khác nhau giưuax bộ nhớ root của bản gốc và custom bác ah :)

Còn sự khác nhau giữa bản FW gốc và custom chính là
  • Bản gốc thì chỉ có các app mặc định của iPhone ,người dùng khi restore bản này thì phải activate với iTunes sau khi restore hoàn tất ,và có thể phải dùng vs sim đăng ký với nhà mạng nếu không phải là bản quốc tế .Có thể nói bản FW gốc là một bản sạch,nguyên bản được phát hành từ Apple,không có sự tác động nào của người thứ 3.
  • Bản custom là bản FW đã được chỉnh sửa từ những người chuyên build customFW :D, điểm hơn của những bản custom này là bộ nhớ root đã đuowjc thay đổi cho phù hợp với nhu cầu sử dụng ,máy sẽ được JB sẵn ,hackative sẵn (đối với những máy locked to carrier) ,thậm chí là unlock sẵn :D .Ngoài ra trong bản custom còn được "nhúng" sẵn rất nhiều app ,do đó người dùng chỉ việc restore rồi khởi động lại là có đầy đủ app ,không cần phải mất công cài đặt gì cả :).Nhưng một số trường hợp những app "nhúng" này lại gây trục trặc cho chính chiếc iPhone của mình ,đó gọi là bản custom fw bị lỗi ,phải restore bản khác

Trên đây là một số hiểu biết của em còn sót lại sau một thời gian dài không sử dụng iPhone ,hi vọng giúp ích được cho bác :)

dmvn

GÂY DỰNG
Cac ban co ban FW 4.0 custom cho iphone 3G nao da JB san, hackactive san (va neu da unlock san cang tot) lam on cho minh link dowload voi vi minh thuc su minh chua biet restore nen minh muon tap lam thu xem the nao. Thanks cac ban nhieu.
Sorry vi may minh bi truc trac nen kg go tieng viet co dau duoc. Cac ban thong cam.

Black Apple

NHẬP HỘI
Bạn nên xem qua các bài vì vấn đề này đã có rất nhiều bài viết ở các chuyên mục nhé.

milkman

GÂY DỰNG
Theo mình biết thì iphone 4 dùng fw 4.0 vẫn chưa unlock được, nhưng sao trên điễn đàn thấy các bác nói đang dùng iphone 3gs với fw 4.0 => bản 4.0 này chắc là bản custom phải không a?

iphone4_vn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
hiện tại iPhone 2G chỉ dừng lại ở 3.1.3 bác ah ,bản 4.0 không được hỗ trợ nữa vì cấu hình thấp quá bác ah :)

iPhone có hai phần bộ nhớ :

• Bộ nhớ Media để chứa các nội dung tải từ iTunes như nhạc,phim ảnh...
  • Bộ nhớ root(System) để chứa các app mặc định hay là các app cài từ Cydia ...

Thông thường thì bộ nhớ root là không thay đổi được,nhưng khi có công cụ Pwnage Tool thì chúng ta có thể chính sửa lại dung lượng của bộ nhớ này cho phù hợp với nhu cầu sử dụng (thông thường người ta thường mở rộng bộ nhớ đó lên 1Gb) .Đó chính là sự khác nhau giưuax bộ nhớ root của bản gốc và custom bác ah :)

Còn sự khác nhau giữa bản FW gốc và custom chính là

• Bản gốc thì chỉ có các app mặc định của iPhone ,người dùng khi restore bản này thì phải activate với iTunes sau khi restore hoàn tất ,và có thể phải dùng vs sim đăng ký với nhà mạng nếu không phải là bản quốc tế .Có thể nói bản FW gốc là một bản sạch,nguyên bản được phát hành từ Apple,không có sự tác động nào của người thứ 3.
  • Bản custom là bản FW đã được chỉnh sửa từ những người chuyên build customFW :D, điểm hơn của những bản custom này là bộ nhớ root đã đuowjc thay đổi cho phù hợp với nhu cầu sử dụng ,máy sẽ được JB sẵn ,hackative sẵn (đối với những máy locked to carrier) ,thậm chí là unlock sẵn :D .Ngoài ra trong bản custom còn được "nhúng" sẵn rất nhiều app ,do đó người dùng chỉ việc restore rồi khởi động lại là có đầy đủ app ,không cần phải mất công cài đặt gì cả :).Nhưng một số trường hợp những app "nhúng" này lại gây trục trặc cho chính chiếc iPhone của mình ,đó gọi là bản custom fw bị lỗi ,phải restore bản khác

Trên đây là một số hiểu biết của em còn sót lại sau một thời gian dài không sử dụng iPhone ,hi vọng giúp ích được cho bác :)
một bài trả lời quá đầy đủ.....................

DIE

GÂY DỰNG
3GS bản newboot thì chưa unlock đc đâu... bản old thì ok rồi.
3GS có thể chạy đc vì nó là bản world nữa. Bản lock FW 4.0 gốc chưa có cách giải quyết bạn ơi. Chỉ nghe nhạc chơi game thôi à.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...