Cho mình hỏi về IIS trong Vista

yan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng bảy 2007 lúc 16:24
Không nhầm thì đó là hạn chế của bản Home thôi, giống như Home của XP vậy, tuy nhiên nếu có chạy được thì nó bị hạn chế nhiều lắm ( số connection, security....) dùng các webserver khác đi bạn ạ. Apache, Tomcat...nhưng nếu là ứng dụng .Net thì hơi mệt đây !

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng bảy 2007 lúc 15:06
vấn đề này mình cũng đang kẹt, mình dùng ultimate, cài IIS vào rùi, đã add website cảu mình vào nhưng không chạy được, mình viết web bằng asp. bên win XP thì chạy bt, nhưng chuyển qua vista thì "chúa ơi ! bó tay"....

Vina_Laptop

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng bảy 2007 lúc 18:06
vấn đề này mình cũng đang kẹt, mình dùng ultimate, cài IIS vào rùi, đã add website cảu mình vào nhưng không chạy được, mình viết web bằng asp. bên win XP thì chạy bt, nhưng chuyển qua vista thì "chúa ơi ! bó tay"....
Đúng là hạn chế của bản Home không hỗ trợ cho IIS nhưng mà nếu như bác kia nói Vista Ultimate vẫn chưa oke thì chắc là bản Vista đó cài bị lỗi rồi ! Phương án là bác cài lại + active Bản Ultimate rồi chiến cho đến khi nào đc thì thôi nhé !:D Ko đc thì đến quay về sài XP pro cho lành vậy ;)

4 Tháng bảy 2007 lúc 18:38
Mình đang xài vista home basic mình muốc cài IIS nhưng ko thể nào cài được bạn nào biết có the giúp mình không,mình đã cài rồi nhưng khi chạy lại không được.
IIS 7 không được hỗ trợ trong bản Vista home basic. Nếu muốn dùng bạn phải cài một trong các bản Vista Home Premium, Business, và Ultimate.
Mặc định, vista không hỗ trợ ASP. Muốn chay ASP bạn làm như sau:

Vào Control Panel\Programs\Programs and Features
Click Turn Windows features on or off
Vào theo đường dẫn
Internet Information Services->World wide web services->Application Development Features->Click chọn ASP ->Click OK

Thế là sẽ chạy ASP thoải mái nếu bạn đã tạo site :)

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday