Cho mình hỏi về O2 atom

hungvndc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng bảy 2007 lúc 16:49
Chào các bạn. Mình mới dùng O2 atom gặp mấy khó khăn như sau:
1. Khi kết nối với desktop PC bằng ActiveSync4.1(cài từ đĩa kèm theo máy) thì không đồng bộ được. Nó vẫn kết nối và cho phép đọc, cài đặt phần mềm nhưng không syn và không backup được:(
(trước mình đã dùng O2 mini thì không gặp trục trăc này)

2. Khi vào settings/buttons thì thấy có phím Voice speed dial nhưng chẳng thấy trên máy có. ko biết phải dùng thế nào?:confused:

3. Máy có chức năng FM radio nhưng mình ko biết đặt thế nào mới nghe được?
hay là ở VN không dùng được?

Ai biết chỉ giúp mình với! Cám ơn nhiều!

15 Tháng bảy 2007 lúc 18:31
Bác vào Setting/voice speed dial sau đó chọn thẻ contact. chọn tên ngươi nào mà bạn mún sửa dụng chức năng voice dial. rồi bấm vào cái micrô ở dưới là bác có thể bắt đầu ghi âm đc rồi. sau này khi bác bật chế dộ voice speed dial lên thì chì cân bác phát âm đúng những gì đã ghi âm thì nó sẽ tự động gọi số đt mà bác đã chọn. chúc bác thành công>>>>>>>>>>>>:)

E.Coli

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng bảy 2007 lúc 19:55
1. pác không sync được mà cài pm được sao ? pác thử tải active synve 4.5 về cài thử xem.
3. hình như là pác phải cắm tai nghe vào rồi mới sử dụng được FM, ko cắm tai nghe vào ko sử dụng được Fm đâu. Chỉnh đài thì sử dụng chế độ dò đài tự động là ok

hungvndc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng bảy 2007 lúc 19:58
Cám ơn bác Nothinghill. Em đã dùng được Voice speed dial bằng cách chọn program\voice speed dial nhưng em vẫn không hiểu trong settings\buttons thì cái phím voice speed dial trên máy là cái nào? Bác bảo em thêm với.

hungvndc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng bảy 2007 lúc 20:07
1. pác không sync được mà cài pm được sao ? pác thử tải active synve 4.5 về cài thử xem.
3. hình như là pác phải cắm tai nghe vào rồi mới sử dụng được FM, ko cắm tai nghe vào ko sử dụng được Fm đâu. Chỉnh đài thì sử dụng chế độ dò đài tự động là ok
Em chạy Sync nó hiện dấu chấm than màu đỏ ở chỗ biểu tượng hình tròn màu xanh. Các mục contact, inbox.. không thấy báo synchronized. Tuy nhiên vẫn kết nối được với PC nên vẫn copy, cài đặt được. MÀ mục backup/restore cũng không thấy đâu. Không biết có phải tại máy không.

huy_max1

Senator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng bảy 2007 lúc 20:57
Ông bạn mình cũng đã từng bị một lần không sync được atom, cũng loay hoay giúp mãi kg được. Hard reset--> ok. Bạn thử xem.

ayun

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng bảy 2007 lúc 22:59
Chào các bạn. Mình mới dùng O2 atom gặp mấy khó khăn như sau:
1. Khi kết nối với desktop PC bằng ActiveSync4.1(cài từ đĩa kèm theo máy) thì không đồng bộ được. Nó vẫn kết nối và cho phép đọc, cài đặt phần mềm nhưng không syn và không backup được:(
(trước mình đã dùng O2 mini thì không gặp trục trăc này)

2. Khi vào settings/buttons thì thấy có phím Voice speed dial nhưng chẳng thấy trên máy có. ko biết phải dùng thế nào?:confused:

3. Máy có chức năng FM radio nhưng mình ko biết đặt thế nào mới nghe được?
hay là ở VN không dùng được?

Ai biết chỉ giúp mình với! Cám ơn nhiều!
1. Khi bạn dùng máy khác thì bạn phải tạo 1 partner mới thì mới đồng bộ đc
2. Phím đó trên máy thường ký hiệu như hình elip
3. tai nghe chính là bộ dò sóng,bạn phải gắn vào mới bắt đc

Bài viết cần bạn xem thêm

Apple vừa ra mắt bản cập nhật iOS 12.1.1 cho iPhone và iPad. Bản cập nhật này tập trung vào việc bổ sung thêm các tính năng mới cho ứng dụng FaceTime, xem trước thông báo bằng Haptic Touch trên iPhone XR (vì không có 3D Touch) và hỗ trợ SIM kép với e ...
Lazada Vietnam Master card on Monday