Cho mình hỏi về Recovery cua Toshiba A135

Các thớt khác của kangta222vn
30 Tháng sáu 2007 lúc 14:10
Minh hiện đang dùng con Toshiba Satellite Ạ-S2276 xách tay bên mỹ về,có kèm theo 1 đĩa DVD vista và 1 dia Recovery.Mình format lại ổ cứng và cài lại win giờ không biết active window như thế nào.Còn đĩa Recovery mình không biết dùng như thế nào và tác dụng của nó ra sao,khi mình recovery thi toàn bộ dữ liệu trong đĩa cứng có bị mất hay chỉ mất dữ liệu ở ỗ đĩa cài HDH.Mong các bạn chỉ giúp,thanks các bạn nhiều !!!

herovn

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
30 Tháng sáu 2007 lúc 15:43
bác bỏ cái đĩa recovery vào DVDROM là tự nó boot và nhấn next là nó làm lại y như lúc mới,nhưng mất hết dữ liệu.

1 Tháng bảy 2007 lúc 19:09
Bạn bỏ đĩa recovery vào,khi khởi động lại máy nhấn F12 để chọn Diagnostic,sau đó chọn phần recover to factory settings (cái này ko nhớ rõ lắm) cứ next là được.
Sau khi recovery máy sẽ về trạng thái mới xuất xưởng,software,phân vùng sẽ mất hết.
Windows thì đã activated từ trước rồi nên ko phải lo nữa nhé :)

Vina_Laptop

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng bảy 2007 lúc 16:07
Minh hiện đang dùng con Toshiba Satellite Ạ-S2276 xách tay bên mỹ về,có kèm theo 1 đĩa DVD vista và 1 dia Recovery.Mình format lại ổ cứng và cài lại win giờ không biết active window như thế nào.Còn đĩa Recovery mình không biết dùng như thế nào và tác dụng của nó ra sao,khi mình recovery thi toàn bộ dữ liệu trong đĩa cứng có bị mất hay chỉ mất dữ liệu ở ỗ đĩa cài HDH.Mong các bạn chỉ giúp,thanks các bạn nhiều !!!
Nếu bác recovery về nguyên bản of factory thì nó sẽ del hết các partion và gộp lại thành 1 --> đồng nghĩa với mất hết dữ liệu ! Nếu bác recovery thì win Vista sẽ là actived Còn bác cài = đĩa Vista thì vui lòng Active cho em ý nhé ! khó khăn thì em có thể active cho bác ! Thân !

duyhald_vdc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
15 Tháng bảy 2007 lúc 21:38
Cái A135-S4527 nó có 2 DVD recovery. Ai cần thì em burn cho.
YM!: meo_tap_an

Bài viết cần bạn xem thêm

Google vừa tung ra tên miền .new giúp tiết kiệm thời gian cho người dùng khi muốn tạo văn bản, bảng tính hay slide mới trên mạng.

Những người dùng Google Docs hay các ứng dụng văn phòng khác của Google chắc chắn sẽ chào đón sáng kiến ...
Lazada Vietnam Master card on Monday