cho mình hỏi về thẻ atm Đông á bank ?

Các thớt khác của quóc988

quóc988

NHẬP HỘI
Mình có 2 thắc mắc cần giải quyết :
1. LÀ mình muốn chuyển tiền từ tài khoản đông á bank sang aribank đc ko .
2.Mình xài thẻ Đông á đc cỡ 2 tháng khi rút 1 tr thì chỉ có 900 còn 100 ko có là sao vậy thuế hay gì vậy
Tahnks

Lam Sơn

Super Moderators
Bạn gọi điện thoại đến số: 1900 54 54 64 (Dịch vụ khách hàng của DongA Bank) bạn sẽ được nghe một giọng "oanh vàng thỏ thẻ" trả lời tư vấn miễn phí mọi vấn đề liên quan đến khi nào bạn thật sự hài lòng thì thôi. Tại đây họ có máy check để biết tại sao gửi 1.000.000 khi rút chỉ còn 900.000?

Thân chào.

nvh_hn

...
GẮN KẾT
2.Mình xài thẻ Đông á đc cỡ 2 tháng khi rút 1 tr thì chỉ có 900 còn 100 ko có là sao vậy thuế hay gì vậy
Tahnks

1. Không được.

2. Cái này có thể do máy lỗi (or bạn thao tác không chính xác); Hay bạn có 1 triệu trong TK mà chỉ được rút 900?. Cụ thể bạn có thể ra Đông Á làm đề nghị tra soát (khiếu nại) xem sao:D

jimminam2000

GÂY DỰNG
có thể đó là phí duy trì tài khoản,nếu bạn đến ngân hàng delete cái tài khoản đang dùng thì bạn sẽ nhận lại 100k

dvuminh

GÂY DỰNG
Tahnks

1. Thông thường việc chuyển khoản thông qua thẻ ATM hiện tại chỉ dùng được khi cùng hệ thống, tức là bạn có thể chuyển khoản sang 1 tài khoản Đông Á Bank khác còn chuyển sang Ngân hàng khác thì có lẽ chưa được.

2. Bạn không nói rõ số tiền đó là tổng số tiền bạn đã gửi vào tài khoản lúc ban đầu hay số dư bạn có nhiều hơn nhưng bạn chỉ muốn rút 1tr ? Thông thường các Ngân hàng đều giữ lại 1 số tiền nhất định gọi là số dư duy trì tài khoản. Tùy Ngân hàng mà số tiền này khác nhau, có NH giữ lại 100K, có NH chỉ cần 50K. Có thể Đông Á Bank giữ lại 100K và số tiền 1tr bạn nói đến là tổng số tiền bạn đã gửi vào khi mở tài khoản nên khi rút tiền, bạn không được rút hết 1tr mà chỉ rút tối đa 900K. Nếu bạn có số dư trên 1,1tr thì bạn có thể rút được 1tr :)

Tuy nhiên, nếu bạn cần thông tin chính xác hơn thì nên gọi trực tiếp đến bộ phận hỗ trợ khách hàng của NH Đông Á để hỏi :-c

nvh_hn

...
GẮN KẾT
có thể đó là phí duy trì tài khoản,nếu bạn đến ngân hàng delete cái tài khoản đang dùng thì bạn sẽ nhận lại 100k

Không đúng. Phí duy trì tài khoản hiện tại là 50.000 đồng/năm. Bạn ấy mới dùng được 2 tháng :D

ngân hàng thu trước 02 năm :D

Nếu chính xác đây là số dư tối thiểu trong tài khoản (tùy theo quy định từng ngân hàng mà có thể là 50k hay 100k), số tiền này bình thường khách hàng không thể rút được (trừ khi đóng TK).

@Phí duy trì (quản lý) tài khoản lại là khác (dùng 1 tháng hay nhiều tháng không quan trọng, khoản tiền này ngân hàng nào thu (nếu có) họ có thể thu từng tháng 1 or 1 lần cho cả năm luôn).

N8890

Watch a Watch
Staff member
định vào spam gặp ngay lão chủ nhà bank :))
e dùng thẻ đông á loại đa năng rút chả sót đồng nào ạ
VCB $ Tech bắt buộc phải để lại 50k :(
mục 2 chắc đúng lúc trong máy chỉ còn lại 900k

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt