Chỗ nào bán lap chưa khui thùng ?

Các thớt khác của tuanhoangdev

ntphuong

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tám 2007 lúc 19:06
Tùy thôi bạn, khui thùng thì có thể nhưng nếu có tem Seal thì là ok thôi mà
Tránh làm sao được, các bác đi mua hàng muốn nhìn thấy tận mắt hàng hóa, sau rồi ko mua, thế thì bọn tớ bán Lap cũng khó xử quá

tuanhoangdev

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng tám 2007 lúc 20:41
Tránh làm sao được, các bác đi mua hàng muốn nhìn thấy tận mắt hàng hóa, sau rồi ko mua, thế thì bọn tớ bán Lap cũng khó xử quá
Tem seal dán chỗ nào bác? Làm sao kiểm tra được tem seal? Tui thấy thằng bán máy cứ mở tanh banh rút RAM ra ngắm nghía...

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng tám 2007 lúc 15:53
Bác nói thế nào ấy chứ.Nếu cửa hàng lớn thế nào chả có hàng bày mẫu.Mà khui thùng nếu hiểu là mở thùng để xem máy không thôi thì chả có vấn đề gì cả.Cái từ máy mới khui thùng đây chắc phải hiểu là máy chưa bung win,pin máy còn trong túi kín,máy chưa qua sử dụng bao giờ.Mà em cũng chưa thấy cửa hàng nào tốt đến độ bóc tem máy,rồi bật máy lên cho khách xem khi họ còn chưa giao tiền.

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng tám 2007 lúc 05:19
chỉ có mua hàng trưng bày thì mới dc giá thấp hơn thôi ạ, chứ máy khui thùng với máy trong thùng khác cái seal chứ có cái gì đâu, đòi hỏi thế thì đúng là làm khó người bán thật :)

dohoangthien

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng tám 2007 lúc 09:32
Tem Seal là gì vậy pác? Nó nằm ở chỗ nào? Nếu khui thùng rồi thì tui quan tâm nhất là cái máy và pin. Làm sao để biết máy chưa bị ai đụng chạm đến nội tạng bên trong, còn pin làm sao biết đó là pin chưa sử dụng lần nào?

aym_78

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2007 lúc 00:17
Nếu bạn muốn mua laptop tự khui thùng thì cứ đến www.maytinhngaymai.com

chúng tôi chỉ bán máy nguyên trong hộp, còn nguyên niêm phong, packing list của nhà sản xuất, Đối với máy Dell,HP máy nguyên seal sẽ bao gồm 3 seal, seal thùng, seal hộp ở bên trong và seal máy, tất cả các dữ liệu service tag phải giống hệt nhau từ trong ra ngoài và cả ở trong bios của máy. Các linh kiện đi kèm phải giống hệt với packing list hoặc tra trên mạng.

Tất cả các lời biện minh là đã tháo ra demo cho khách hoặc hải quan bóc ra check hàng đều không hợp lý vì đó là lời bao biện cho việc có khả năng thay thế linh kiện máy ở bên trong

vtlam

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng tám 2007 lúc 10:40
Nếu bạn muốn mua laptop tự khui thùng thì cứ đến www.maytinhngaymai.com

chúng tôi chỉ bán máy nguyên trong hộp, còn nguyên niêm phong, packing list của nhà sản xuất, Đối với máy Dell,HP máy nguyên seal sẽ bao gồm 3 seal, seal thùng, seal hộp ở bên trong và seal máy, tất cả các dữ liệu service tag phải giống hệt nhau từ trong ra ngoài và cả ở trong bios của máy. Các linh kiện đi kèm phải giống hệt với packing list hoặc tra trên mạng.

Tất cả các lời biện minh là đã tháo ra demo cho khách hoặc hải quan bóc ra check hàng đều không hợp lý vì đó là lời bao biện cho việc có khả năng thay thế linh kiện máy ở bên trong
Bác cho hỏi: Chỗ bác nếu khui thùng ra mà đổi ý không lấy máy đó nữa (lý do abc...) thì con máy đó lại đóng thùng lại ah? Người mua có phải chịu khoản gì cho việc ko lấy máy đó không?

Bài viết cần bạn xem thêm

E có đọc bài này rồi, và e cũng quên là e đã đọc những gì rồi
Thú thật là đọc lại nhưng ko có đọc hết, nhiều thuật ngữ quá
E thì chỉ nhớ đc vài cái chính thôi
Lazada Vietnam Master card on Monday