Cho xin ý kiến về mấy dòng Celeron M ??

Các thớt khác của S.R
6 Tháng mười một 2007 lúc 15:29
Mình đang tính kiếm cái máy dùng để lướt web ( cần nhất là wifi phải thật tốt ), chạy mấy cái ứng dụng văn phòng thường thôi ... Tìm ở thị trường HCM thì thấy giá chấp nhận được chỉ có dòng Celeron M. Nên muốn hỏi ai dùng dòng Celeron M rồi cho mình xin ý kiến ( Nếu được cho xin cái so sánh nó với dòng Sonoma càng tốt vì mình dùng Sonoma rồi nên dễ so sánh )

Ngoài ra hiện nay dòng Celeron thấy có 2 loại là 4xx và 5xxm, không biết 2 dòng này khác nhau thế nào ? Dùng Socket gì ? Nếu nâng cấp CPU thì có thể gắn được CPU nào ?

Mình đang quan tâm con này, mấy bác cho xin ý kiến nha:
http://www.thegioididong.com/Laptop/ProductDetail.aspx?IDBranch=1&IDIndex=1032&IDProduct=6549

Thanks.

6 Tháng mười một 2007 lúc 16:18
nói là nóng cũng không đúng lắm đâu, mình đã dùng qua 1 em NEC celeron M rồi, khoảng 45oC thôi nếu chỉ lướt web, mà celeron cũng chỉ lướt web đc thôi mà, chứ chạy 3 chương trình (có cả Norton Antivirus) 1 lúc thì ỳ ạch lắm.:(

Tóm lại là đừng mua Celeron, phí tiền lắm :mad:

6 Tháng mười một 2007 lúc 22:14
nóng thì cũng cày tốt, chẳng cần quan tâm nhiều cho mệt !!! cái chính là BÒ như con rùa ... bữa trước vào thegioididong thấy nhân viên xài cái Ce 1,7M mà muốn đi về cho xong, đánh văn bản mà cũng rùa.. huống chi quét virus nữa chắc chờ mục xương

8 Tháng mười một 2007 lúc 00:54
Về Sonoma và P4 thì hồi trước ( lâu rồi ) có xem 1 cái review so sánh sau đó tự rút ra kết luận ( chủ quan thôi ) thì nếu chọn giữa 1 con So 1,73 và 1 P4 3,0GHz thì mình chọn Sonoma. P4 tuy tốc độ đồng hồ cao nhưng khả năng xử lý không hiệu quả bằng Pen M, mặt khác P4 dùng điện nhiều hơn, tỏa nhiệt nhiều và tốn pin hơn ...

Tình hình này thấy mọi người ít dùng Celeron M wá chắc làm liều mua dùng đại thôi chứ giờ ngoài nó ra còn lựa chọn nào khác đâu :D ( dòng Sempron thì ít lựa chọn quá mà chưa biết chắc hiệu năng có cao hơn không ... )

...

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

do thích em orient mako pepsi từ lâu. nên e có tích cóp được ít. thấy có bạn có nick pham quang chien đăng bán. giá 2 bên thoả thuận là 1.5t. e phi từ vĩnh phúc xuống cầu diễn để giao dịch. đến nơi đúng như topic của bạn ấy nói là vòng benzen k xoay ...
Lazada Vietnam Master card on Monday