Chọn chip Core 2 Duo hay Core i

Các thớt khác của Emachines

hoangha_03

GÂY DỰNG
Bạn em bảo là Core i3 sức mạnh chỉ ngang với dòng Core 2 T9xxx thôi.

Bác muốn cảm nhận sức mạnh dòng Core i thì phải chơi i5 hoặc i7...

hauy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
bây giờ Core i giá đã quá rẻ,một số dòng máy của HP,Acer,Dell chay Core i giá đã xuống gần bằng core 2 rồi,Riêng dòng Sony vaio thi giữa core 2 Duo và Core i thì còn chênh lệch về giá hơi nhiều.
Nói chung cứ mua core i xài để khỏi lỗi thời ngay thời điểm bây giờ.

bảo tín

NHẬP HỘI
Probook vẩn là nhất vì chuyển qua công nghệ màn led ròi không bị lổi đứt nét màn hình nửa

091090098

GÂY DỰNG
Hình như bài viết này nếu vấn đề về so sánh giữa Core i3 đồ họa tích hợp vs Core 2 Duo + card màn hình rời mà !!!
Nói chung là cái chip có thể kém hơn 1 chút, nhưng card đồ họa rời bao giờ cũng hơn hẳn tích hợp ...

nameless_vnn03

HHVN Uy tín!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Xai Core i cho ngon, Core 2 duo gio loi thoi rui.
Bác nói chẳng có căn cứ gì. Bác dựa vào đâu mà nói là Core 2 duo giờ lỗi thời ạ? Máy brandnew bây giờ bác thử liệt kê ra xem có bao nhiêu dòng core 2 duo và bao nhiêu dòng core i? Core 2 duo và Core i đều từ một lò Intel mà ra. Bây giờ ra nhiều core i3 với giá thành rất rẻ, các bác cứ thử dùng rồi mang con Intel T8xxx của 965 và con T66xx của Series4 ra thôi. Rồi các bác có thấy sự khác biệt nhiều không. Có phải ra sau cải tiến mà là tối ưu nhất đâu, còn rất nhiều sự lựa chọn cho mỗi người. Thân!

giang159

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
hết năm nay chắc core 2 cũng ko còn cho dòng máy mới nữa, nhưng khác biệt nhiều so với core 2 chỉ ở core i 5 và 7 thôi

99percent

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Hình như bài viết này nếu vấn đề về so sánh giữa Core i3 đồ họa tích hợp vs Core 2 Duo + card màn hình rời mà !!!
Nói chung là cái chip có thể kém hơn 1 chút, nhưng card đồ họa rời bao giờ cũng hơn hẳn tích hợp ...
Core i3 + Card tích hợp và C2D + card rời thì C2D + card rời ăn! (với điều kiện card rời khá khá 1 chút, benchmark 3dMark05 trên 5000)

longjordan

NHẬP HỘI
Theo quan điểm của em là công nghệ phải luôn đi theo bác a. Dùng core 2 Duo làm gi, bác dùng qua core i3 ý.
Em thấy của Acer con AS4741 core i3 chỉ khoảng hơn 11tr, ngon lành, có khi còn rẻ hơn con Core 2

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...