Chọn chip Core 2 Duo hay Core i

Các thớt khác của Emachines

leclub

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
core i chưa chắc đã ngon.mấy con i3 và i5(dual core) thì cũng bèo thôi.làm sao so với p8700 8800 của core 2.

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
core 2 duo hay core i3, core 15 gì cũng được tùy nhu cầu và túi tiền người sử dụng thôi nhưng dứt khoát không Acer, nếu được thì ThinkPad là tốt nhất

LECTER

GÂY DỰNG
core 2 duo hay core i3, core 15 gì cũng được tùy nhu cầu và túi tiền người sử dụng thôi nhưng dứt khoát không Acer, nếu được thì ThinkPad là tốt nhất
Bác có phải là fanboy của Thinkpad ko mà phán câu đấy ạ ? Em dùng con Acer đc hơn 2 năm rồi mà chưa biết hỏng hóc dù là 1 lỗi vặt đây

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác có phải là fanboy của Thinkpad ko mà phán câu đấy ạ ? Em dùng con Acer đc hơn 2 năm rồi mà chưa biết hỏng hóc dù là 1 lỗi vặt đây

nếu muốn biết bạn cứ vào ThinkPad Fanclub sẽ biết, trước trước tôi đã dùng Acer, Compaq, Toshiba, Dell nhưng từ năm 2000 khi lần đầu tiên bắt đầu dùng ThinkPad 600E (Pentium II 366) rồi từ đó chỉ dùng ThinkPad: T20 (Pentium 3), X31 (centrino) và hiện nay: T61

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ghét nhất thằng tầu---->có con i5 của thằng thinkpad có bán rẻ cũng chẳng mua--->tẩy chay thằng tầu(hơi tiêu cực,các bác thông cảm)--->vẫn ghét tung của

tôi cũng không ưa hàng TQ nhưng hình như hơn 50% laptop là made in China

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
tôi cũng không ưa hàng TQ nhưng hình như hơn 50% laptop là made in China

Giày Nike made in VN khác với Bitis cũng Made in VN.
Nói như bác vì made in Vn nên Bitis = nike
1+1 = 2 nhưng có thể 2=1+1 =3-1=4-2 :D

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Giày Nike made in VN khác với Bitis cũng Made in VN.
Nói như bác vì made in Vn nên Bitis = nike
1+1 = 2 nhưng có thể 2=1+1 =3-1=4-2 :D
bạn chứng minh lòng vòng không hiểu gì hết, thôi thì ngắn gọn là thà ThinkPad dù centrino chứ không bao giờ Acer dù core i3 hay core i5:

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
bạn chứng minh lòng vòng không hiểu gì hết, thôi thì ngắn gọn là thà ThinkPad dù centrino chứ không bao giờ Acer dù core i3 hay core i5:

Nói nhanh là Lenovo đồ tàu thì tránh xa, Thinkpad là tên dòng máy ko phải là một công ty.

Nhiều bác thường hay dùng Thinkpad chứ ít khi dùng Lenovo vì sao thì ai cũng hiểu (có lẽ sĩ diện vì cái thương hiệu "Tàu" Lenovo).

Chính bác cũng nói dùng Dell, acer, compaq... sau dùng Thinkpaq cứ như Thinkpad tên một công ty vậy. Sao bác ko nói chính xác là Lenovo T61

So Acer với Thinkpad thì chẳng có ý nghĩa gì hết, tên một sản phẩm ko thể so với công ty. Nếu lấy Lenovo so với Acer thì được, mà Lenovo thì trung của 100%.

Lúc đó sẽ bào chữa rằng " 50% laptop sản xuất ở China" vậy thì đọc lại bài trên của Em sẽ hiểu :D

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nói nhanh là Lenovo đồ tàu thì tránh xa, Thinkpad là tên dòng máy ko phải là một công ty.

Nhiều bác thường hay dùng Thinkpad chứ ít khi dùng Lenovo vì sao thì ai cũng hiểu (có lẽ sĩ diện vì cái thương hiệu "Tàu" Lenovo).

Chính bác cũng nói dùng Dell, acer, compaq... sau dùng Thinkpaq cứ như Thinkpad tên một công ty vậy. Sao bác ko nói chính xác là Lenovo T61

So Acer với Thinkpad thì chẳng có ý nghĩa gì hết, tên một sản phẩm ko thể so với công ty. Nếu lấy Lenovo so với Acer thì được, mà Lenovo thì trung của 100%.

Lúc đó sẽ bào chữa rằng " 50% laptop sản xuất ở China" vậy thì đọc lại bài trên của Em sẽ hiểu :D

Tàu chine cũng có nhiều loại, China xuất USA, Canada khác China xuất Euro, khác China xuất châu Á, lại càng khác China xuất (lén) qua VN, xin lỗi bạn không biết về thương hiệu ThinkPad rồi, ThinkPad từ xưa giờ là một nhãn hiệu cầu chứng của IBM sau này IBM bán thương hiệu ThinkPad lại cho Lenovo, vì thế để phân biệt đẳng cấp Laptop do Lenovo sản xuất người ta chỉ cần nói ThinkPad là mọi người đều biết rồi, và khi nói đến ThinkPad phải nói đến dòng X đầu tiên chứ không phải dòng T, và tôi đã xài các thương hiệu khác trước khi dùng ThinkPad và từ khi dùng ThinkPad thì chỉ ThinkPad mà thôi và đã qua 4 cái ThinkPad chứ không phải như bạn nói chỉ T61 đâu!. sắp tới sẽ phải nâng lên ThinkPad X3xx (13") hoặc T4xx (14") chứ dòng X2xx màn hình 12" hơi nhỏ không thích hợp.
- nếu bạn cần tìm hiểu về ThinkPad vui lòng vào topic ThinkPad Fanclub tham khảo nghiên cứu thêm. Chúc vui vẻ

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...