Chọn laptop nào có LCD đẹp để đi show hàng bi giờ :p

Các thớt khác của dhs
26 Tháng tư 2007 lúc 02:22
Hi các chú các bác,

Vì nhu cầu câu việc, mình hay làm việc ở ngoài & hay đi show các mẫu design cho khách hàng xem. Bởi vậy cần kiếm laptop vừa nhẹ & quan trọng LCD đẹp chút :). Giá thì tầm 1100$ đổ lại thui, mình đang so sánh giữa SONY Vaio & DELL.

Về CPU, VGA, RAM thì ko cần quá mạnh, mình nghĩ tầm Sonoma, 1G RAM, VGA onboard thui cũng đủ, nếu rời càng tốt, vì chỉ design trên laptop ở mức độ nhẹ, chủ yếu làm bằng Desktop rùi, chơi game thì chỉ cỡ Counter Strike 1.6 là hết chư ko chơi CSS đâu :D

Mình mong được các bác tư vấn vài hiệu & model cho mình tham khảo với ^_^. Thanks.

bun2it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng tư 2007 lúc 02:28
nói về laptop có màn hình đẹp nhất thì mình nghĩ có Mac, độ phân giải cao. Còn sáng và rõ thì Sony. Nói chung thì laptop bây giờ màn hình thằng nào cũng một 9 một 10.

dvhn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tư 2007 lúc 04:44
Hi các chú các bác,

Vì nhu cầu câu việc, mình hay làm việc ở ngoài & hay đi show các mẫu design cho khách hàng xem. Bởi vậy cần kiếm laptop vừa nhẹ & quan trọng LCD đẹp chút :). Giá thì tầm 1100$ đổ lại thui, mình đang so sánh giữa SONY Vaio & DELL.

Về CPU, VGA, RAM thì ko cần quá mạnh, mình nghĩ tầm Sonoma, 1G RAM, VGA onboard thui cũng đủ, nếu rời càng tốt, vì chỉ design trên laptop ở mức độ nhẹ, chủ yếu làm bằng Desktop rùi, chơi game thì chỉ cỡ Counter Strike 1.6 là hết chư ko chơi CSS đâu :D

Mình mong được các bác tư vấn vài hiệu & model cho mình tham khảo với ^_^. Thanks.
đúng như những gì bác yêu cầu:

http://maytinhxachtaymy.com/Chitiet.asp?NhomHangSX=Notebook#laphpcom0000080

tại sao là HP dv2000 <<< đủ nhẹ, thiết kế rất bắt mắt, màn hình đẹp <<< bác đi Show hàng thì ngoài LCD đẹp thì máy thiết kế đẹp cũng làm tăng hiệu quả...show hàng của bác:D

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tư 2007 lúc 07:23
trời oi, con DV2000 đi show gì trời, tốc độ màng hình chậm dzã man, chỉ được cái mã thôi.

LCD đẹp đúng là em sony rùi( nhưng nếu dell mà mua loại Ultra sharp thì tốc độ màng hình và chuẩn mầu cũng không phải vừa

với giá tền 1100$ và cần cái màng hình đẹp

Anh nghĩ đến mấy em fujitsu đi. hàng nhất về màng hình laptop rồi

26 Tháng tư 2007 lúc 08:58
Em thì không rành về vụ này lắm( chưa sở hữu 1 em Lappy nào cả mà) nhưng em có tiếp xúc và được sử dụng nhiều loại lappy rùi, theo kinh nghiệm và con mắt dân IT (chưa bị cận) em xin bỏ một phiếu cho em lappy Fujitsu, màn cực đẹp xem ảnh xem phim đã lắm, các bác không tin thì cứ thử hỏi Newmember16 mà xem nó đang dùng con Lappy Fujitsu Wire gương đẹp kinh người:D.

babyone

dại gái
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tư 2007 lúc 09:42
em thấy dùng mấy con acer cũng ok lắm

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng tư 2007 lúc 10:58
Sony hay Fujitsu đi bác LCD cực đẹp. Nhưng Fujitsu ở Vn ít người xài, chọn em Sony SZ là hợp lý, nếu thích Sonoma thì chọn em seri FJ hay S mà xài

26 Tháng tư 2007 lúc 10:59
trời oi, con DV2000 đi show gì trời, tốc độ màng hình chậm dzã man, chỉ được cái mã thôi.

LCD đẹp đúng là em sony rùi( nhưng nếu dell mà mua loại Ultra sharp thì tốc độ màng hình và chuẩn mầu cũng không phải vừa

với giá tền 1100$ và cần cái màng hình đẹp

Anh nghĩ đến mấy em fujitsu đi. hàng nhất về màng hình laptop rồi
tốc độ màn hình là gì huh bác?ý bác nói là rate màn hình ầh?DV2000 là dòng giải trí nên rate của nó như Vaio vậy thui, DK đang xài 1 con DV2000 nè, chơi games đẹp dã man ^^

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

hình ảnh rất đẹp, cảm sự chia sẻ hữu ích của bạn
Lazada Vietnam Master card on Monday