chọn màn glossy hay anti-glare

thaicom

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
11 Tháng bảy 2007 lúc 23:52
E đang định mua một chú MBP tren website apple. Thấy có option chọn giữa màn glossy và màn antiglare. Đọc thì hiểu là glossy là màn sáng rõ nét, hiển thị nhiều màu hơn thích hợp cho xem film, biên tập video và graphics. Còn màn antiglare thì chống chói, nhìn dễ hơn dưới ánh sáng mạnh như ánh mặt trời.
Nhưng E muốn có ý kiến của các bác đã và đang dùng. Xin ý kiến đánh giá của mọi người?
(Các bác đừng trả lời Nếu nhu cầu là design thì chọn màn glossy, nhu cầu lướt web, đọc tài liệu, giải trí thì chọn antiglare nha :D vì nhu cầu của e là cả 2 ạ)
Thanks in advance!

12 Tháng bảy 2007 lúc 12:42
Nếu phải dùng máy tính liên tục thì nhên chọn loại màn hình antiglare đi bác ạ, còn nếu ít dùng máy tính liên tục thì chọn Glossy dù sao Glossy cũng đẹp hơn nhiều so với Antiglare

tommyojf

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng bảy 2007 lúc 00:16
Em ủng hô 2 tay 2 chân lun cho glossy, mấy bác có nhớ mấy màn hình laptop đời đầu ko, mờ mờ đục đục nên lắm kẻ phải vô nhờ mấy tiệm dán cho bóng sáng. Giờ toàn là glossy vậy là quá ngon rùi, cứ mua đi, nếu như muốn quay về ngày xưa thì dán antiglare vô. Theo e từ glossy->antiglare dễ chứ ngược lại thì ko đạt được 100% như ý mình mún đâu.

13 Tháng bảy 2007 lúc 00:23
Em ủng hô 2 tay 2 chân lun cho glossy, mấy bác có nhớ mấy màn hình laptop đời đầu ko, mờ mờ đục đục nên lắm kẻ phải vô nhờ mấy tiệm dán cho bóng sáng. Giờ toàn là glossy vậy là quá ngon rùi, cứ mua đi, nếu như muốn quay về ngày xưa thì dán antiglare vô. Theo e từ glossy->antiglare dễ chứ ngược lại thì ko đạt được 100% như ý mình mún đâu.
Bạn dùng mac được nhiêu lâu rồi? Còn tớ thấy từ hồi cái PB 1G đến giờ màn hình mac đều đẹp. Dùng qua macbook màn gương cảm thấy kém đi sự mượt mà vốn có của os x. Chính vì thế mà tớ vẫn chọn không nương.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
D MAC OSX 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Sở hữu ôtô với phần đông người Việt vẫn là cả một sự cố gắng để có tài chính và sau đó là kỹ năng, kiến thức sử dụng. Dưới đây là một số những nỗi lo của người lần đầu có ôtô, rút kinh nghiệm từ bản thân tôi và bạn bè.

1. Xe bị xước

Nỗi lo l ...
Lazada Vietnam Master card on Monday