Chọn máy ảnh thời trang

Các thớt khác của vinapipe

namtuoc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mình đang muốn mua 1 chiếc máy ảnh khoảng <320USD. Mình đang phân vân một số máy sau, các bác dùng rồi có kinh nghiệm thì giúp mình với:
1. IXY SD750
2. IXY SD1000
3. IXUS 800IS
3. Sony W80
4. Olympus FE-280
2 con đầu ko có chống rung thì chất lượng ảnh có bằng mấy con còn lại ko?
Thank các bác!
Xin hỏi bạn IXY SD1000 có phải là Canon IXY DIGITAL 1000(10Mpx) hay không?
Máy này không có chống rung khi chụp sao? Mong bạn xác định rõ rồi nói lại giúp mình với bạn nhé!
Cảm ơn bạn thật nhiều!

Không phải đâu bạn ơi, IXY SD 1000 còn gọi là IXUS70 7,1Mpx thôi máy này ko có chống rung nhưng thấy cnet đánh giá cao lắm, ko biết đã có bác nào dùng thử chưa thì cho anh em ý kiến đánh giá với

namtuoc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Không phải đâu bạn ơi, IXY SD 1000 còn gọi là IXUS70 7,1Mpx thôi máy này ko có chống rung nhưng thấy cnet đánh giá cao lắm, ko biết đã có bác nào dùng thử chưa thì cho anh em ý kiến đánh giá với
Ôi, cảm ơn bạn nhiều lắm!
Vì mình đang thích máy Canon IXY DIGITAL 1000(10Mpx) mà nên rất quan tâm.
Thực ra thì mình không biết về máy ảnh và không thích chụp ảnh lắm.(có lẽ vì mình xấu. hihi). Nhưng vì mấy người thân của mình thích và mình cũng cần nó cho công việc nên phải tìm mua. Mình thích nhỏ gọn thời trang, còn chấm thì mình không cần nhiều lắm nhưng người thân của mình không biết gì nên thích nhiều chấm. Và còn một số băn khoăn nữa mình chưa hiểu, mong các bạn giải đáp giúp mình với nhé!
- Thế nào là IXY và thế nào là IXUS, tại sao chúng lại có nhiều tên như vậy?
- Tại sao PowerShot của Canon cũng có một số máy có hình thức giống với dòng IXUS hay IXY?
Cảm ơn vinapipe đã giúp mình rất nhanh. Cảm ơn các bạn!

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ôi, cảm ơn bạn nhiều lắm!
Vì mình đang thích máy Canon IXY DIGITAL 1000(10Mpx) mà nên rất quan tâm.
Thực ra thì mình không biết về máy ảnh và không thích chụp ảnh lắm.(có lẽ vì mình xấu. hihi). Nhưng vì mấy người thân của mình thích và mình cũng cần nó cho công việc nên phải tìm mua. Mình thích nhỏ gọn thời trang, còn chấm thì mình không cần nhiều lắm nhưng người thân của mình không biết gì nên thích nhiều chấm. Và còn một số băn khoăn nữa mình chưa hiểu, mong các bạn giải đáp giúp mình với nhé!
- Thế nào là IXY và thế nào là IXUS, tại sao chúng lại có nhiều tên như vậy?
- Tại sao PowerShot của Canon cũng có một số máy có hình thức giống với dòng IXUS hay IXY?
Cảm ơn vinapipe đã giúp mình rất nhanh. Cảm ơn các bạn!
ở Mỹ thì gọi là SD Digital Elph, ở Âu và Đông nam Á thì gọi là IXUS ở Nhật thì là IXY ngoài ra cái đuôi của nó cũng hơi khác nhau một chút, nhưng đó chỉ là tên gọi khi bán ở các vùng khác nhau mà thôi.

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
chài, chỉ là cái tên tôi anh ơi, dành cho nhiều thị trường khác nhau, còn lại i chang hà :D

như ở nhật là IXUS, châu âu là IXY, mĩ là SD...
em nhớ là dzị :D

(ps : ủa, hình như em nhớ sai, lại còn bị anh starn đè đầu cưỡi cổ nữa :D )

Bài viết cần bạn xem thêm

Chả là hôm nay đọc ở đây: https://www.phucanh.vn/pm-microsoft-office-365-home-english-1yr-p4-6gq-00968.html, có 990k mà cho 6 người sd dùng kèm 30 thiết bị . Tính ra chia mỗi người có 165k (bằng mấy li cafe) nên thử lên đây hô hào xem có a ...
Lazada Vietnam Master card on Monday