Chọn máy notebook nào chịu được va chạm ?

Các thớt khác của Chuotdong
31 Tháng một 2007 lúc 10:35
Hi các bạn, tôi cần mua 1 máy tính xách tay dùng thường xuyên trên oto đang chạy, nên mua loại notebook nào đảm bảo nhỉ ?
Thấy ở HP cũng có phần cài đặt chống sốc , ko biết nguyên lý của nó thế nào có an toàn cho HDD không.

31 Tháng một 2007 lúc 12:35
tôi vẫn thường xài IBM trên xe

Hi các bạn, tôi cần mua 1 máy tính xách tay dùng thường xuyên trên oto đang chạy, nên mua loại notebook nào đảm bảo nhỉ ?
Thấy ở HP cũng có phần cài đặt chống sốc , ko biết nguyên lý của nó thế nào có an toàn cho HDD không.
vấn đề chống sốc tôi không rành lắm nhưng từ trước đến nay tôi vẫn thường xài IBM trên xe có cả Adaptor for Car luôn, tôi nghĩ việc chống sốc là do cách mình sử dụng mà thôi, khi xe ngừng thì để đâu cũng được, khi xe chạy bình thường để trên đùi (đúng nghĩa laptop) nếu thấy sốc wá thì ôm nó lên còn thấy vẫn không an tâm thì tắt nó đi. bên webraovặt hôm trước thấy có rao bán laptop của quân đội Mỹ chịu mọi va dập có thể đúng ý bạn còn ngoài ra các loại bình thường thì không hiệu nào qua IBM đâu

31 Tháng một 2007 lúc 13:23
vấn đề chống sốc tôi không rành lắm nhưng từ trước đến nay tôi vẫn thường xài IBM trên xe có cả Adaptor for Car luôn, tôi nghĩ việc chống sốc là do cách mình sử dụng mà thôi, khi xe ngừng thì để đâu cũng được, khi xe chạy bình thường để trên đùi (đúng nghĩa laptop) nếu thấy sốc wá thì ôm nó lên còn thấy vẫn không an tâm thì tắt nó đi. bên webraovặt hôm trước thấy có rao bán laptop của quân đội Mỹ chịu mọi va dập có thể đúng ý bạn còn ngoài ra các loại bình thường thì không hiệu nào qua IBM đâu
Thỉnh thoảng tôi phải dùng notebook để liên tục kết nối với GPS chẳng hạn để lấy số liệu, nên không thể dừng được bạn ạ. Nghe qua thì có vẻ IBM là tốt hơn các hãng khác, nhưng mà cũng là cài phần mềm thôi hay khác nhau về phần cứng ?

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2007 lúc 17:19
có 1 lời khuyên đây. con Panasonuc CF29, cf-73 đáp ứng tất cả yêu cầu của bro. Con cf-29 của em em cho ford mondeo cán qua không sao hết.( mondeo gần 3 tấn nhé, không kể em lái)

Giá panasonic cũng cao lắm, nếu mua 2hand con Cf29 khoảng 1000$, cf 73 khoảng 2200$

binht611

Ơ nhìn cái j??
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2007 lúc 17:33
không nhớ lắm nhưng ngày xưa trên VTV2 họ giới thiệu có loại MTXT chống được nước, xe tăng đi qua không vỡ nhưng chỉ dùng trong quân đội thôi

pntan

Big Bear
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng một 2007 lúc 22:18
IBM/Lenovo, HP-Compaq NC, Panasonic CF (nhiều dòng khác nhau) ... đều bền:) nhưng nếu thả khoảng ở độ cao 1m xuống hay cầm 1 cái Lenovo "đập nhau" với 1 chú Pana CF-29 thì 90% HDD của cả 2 đều ko hư, nhưng chỉ còn mỗi chứ CF-29 chạy được:D

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Dear các anh em Hanheld;
Diễn đàn HH bây giờ tương đối già, không có nhiều bài viết trẻ trung để các anh em trẻ như em có cơ hội chém gió cafe. Nhưng chuyên mục "Đấu giá" luôn là chuyên mục hot, thu hút nhiều nick mới tham gia. Trước em cũng tình cờ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday