Chọn mực xanh để dùng hằng ngày

Các thớt khác của quocbaoz20

quocbaoz20

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng một 2015 lúc 14:03
Chào mọi người, mình mới sử dụng bút mực được 1 tháng. Ngày trước đi học toàn dùng bút bi nên chữ bị phá hoại nhiều quá, nên giờ phải rèn lại.

Mình đang sử dụng bút Lamy Safari Black, mực xanh. Ống mực kèm theo bút mình xài gần hết rồi, giờ đang băng khoăn giữa hai loại mực xanh:
- Waterman Florida Blue
- Sailor Jentle Blue

Mình chỉ là nhân viên bình thường nên toàn dùng viết để ghi chép thôi, ít dùng để ký tên.
Mọi người góp ý giúp mình dùng loại gì với, về tốc độ khô, màu, ít bay màu, ít bay chữ khi ướt. :(
Cảm ơn mọi người.
Mình có hình so sánh, nhưng mà phân vân quá.

ducati999

vn-monster
GÂY DỰNG
19 Tháng một 2015 lúc 22:32
Mực Asa-gao khoảng bao nhiêu 1 bình vậy bạn? Trên diễn đàn mình có ai bán ở trong HCM không? :oops:
1ml giá chỉ tầm 1 cốc bia hơi vỉa hè thôi bác! :D
Còn quy ra với mức chuẩn hiện hành của
Bộ Tài chính và Bộ Y tế là 140k/ 1 đơn vị máu 250ml (560 đồng/ 1ml) thì mực đắt gấp 15 lần máu bác ạ! :confused:

cellman

Trung Du
GẮN KẾT
20 Tháng một 2015 lúc 00:00
1ml giá chỉ tầm 1 cốc bia hơi vỉa hè thôi bác! :D
Còn quy ra với mức chuẩn hiện hành của
Bộ Tài chính và Bộ Y tế là 140k/ 1 đơn vị máu 250ml (560 đồng/ 1ml) thì mực đắt gấp 15 lần máu bác ạ! :confused:
Bác nhắc đến bia làm em thèm quá đi mất :'(
Mai lấy lọ mini iroshizuku của bác hung223 giá 220k 1 lọ 15ml, theo cách tính của bác thì nó đắt hơn 26 lần máu... Người nông dân phải làm sao :(

ducati999

vn-monster
GÂY DỰNG
20 Tháng một 2015 lúc 00:22
Bác nhắc đến bia làm em thèm quá đi mất :'(
Mai lấy lọ mini iroshizuku của bác hung223 giá 220k 1 lọ 15ml, theo cách tính của bác thì nó đắt hơn 26 lần máu... Người nông dân phải làm sao :(
Người nông dân chuyển 1 set fullbox 3 lọ sang đây làm chặn giấy, lấy tiền về mua 4 đơn vị (~1 lít máu) chấm viết cho máu! :D

Bài viết cần bạn xem thêm

I have owned multiple DS systems all the way up to the 3DS in 2012, as well as a few others like the PSP. I stopped playing a few years ago and would like to get back into things but I really don't know which direction to go in. The 3DS library certa ...
Lazada Vietnam Master card on Monday