Chọn O2s hay O2i giúp với các anh

blackangel

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Anh nào sử dụng 2 loại này cho em ý kiến với. Hồi trước định mua cái O2s nhưng thấy tốc độ của nó không cao bằng O2i và độ phân giải của máy chụp hình cũng kém hơn nên định qua O2i. Nhưng đọc cái nhược điểm của O2i thì cũng chán. Máy chụp hình 1.3 mà tệ như vậy thì ....... hix. Giờ em chẳng biết chọn cái nào nữa. O2i thì cấu hình mạnh nhưng không đẹp bằng O2s ... Ai cho em í kiến được không :((

trau-nuoc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nói thật nha: nếu bạn còn cứ phân vân như thế thì chẳng mua được cái nào đâu.

1. Bạn ko cần lăn tăn về tốc độ đâu vì chẳng có khác biệt chi mấy trong chạy CT. Tương tự, bạn cũng đừng so sánh camera 1.3 với 0.3 làm gì. Chức năng chụp ảnh của các máy O2s & O2i chỉ là trò chơi mà thôi. Kiếm 1 cái fashion digital camera vừa mỏng, nhẹ, đẹp, hình chụp đẹp, ....

2. O2s cũng có nhiều nhược điểm phát khiếp. Bạn cứ tìm trên HHVN sẽ thấy cả đống. Liệt kê vài cái sơ sơ: mất âm thanh sau khi xài WMP10.0; chức năng phone thỉnh thoảng bị lỗi: nghe đc người ta nói nhưng đằng kia lại ko nghe đc bạn đang nói gì (bệnh này soft reset là hết hoặc bỏ luôn ko xài BT); bàn phím xài lâu bị rơ, xộc xệch; ...

Tóm lại, nếu bạn thích màu đen thì lấy cái O2s còn nếu màu ko quan trọng thì chọn con O2i đi. Hình như hiện tại giá của 2 con này cũng ko chênh lệch mấy.

Chúc bạn sớm có máy xài. ;-)

Trâu-nước.
TB: đôi dòng tâm sự của người đang dùng O2s và được xài thử O2i trong 1 ngày. :)) :))

fulam

GẮN KẾT
Tôi đang dùng O2IIs đây, khuyên bạn dùng O2IIi đi vì O2IIs nhiều lỗi lắm, lại còn nặng nữa (vì có bàn phím nhung lai không dùng bao giờ). Quyết đi thôi!

sonadt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi nghĩ nên mua O2i, giá cũng gần như vậy thôi. Tôi đã xài cả O2s lẫn O2i, chẳng thấy có khác biệt mấy vì kô thích dùng bàn phím (hiện con O2s chuyển sang bà xã xài). O2i gọi Skype nghe tốt hơn hẳn O2s.

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em lại khuyên chơi O2s có cái bàn phím cũng tiện... nhắn tin khi không có bút hoặc ngại rút bút nhanh lắm... nhanh hơn cả chọc trên màn hình ấy chứ.... màu đen đẹp và nhìn không giống con O22 thường :D

phuongsfc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hi!
Theo tôi giá cả thì ko khác nhau mấy. Nhưng mà bộ nhớ của con IIi lớn hơn hẳn, vả lại nói tốc độ ko nhanh hơn mấy là do cảm giác thôi chứ nó hơn con s những 120mhz cơ mà > nên mua con IIi.

HAI HUU DOAN

GÂY DỰNG
Thôi mua đại con O2i đi bạn ơi!con nào cũng zậy à, lỗi phải tùm tum, coi zậy mà hồi xưa tôi xài con O2ii mà sướng!

ntnam1972

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tớ thấy mua O2i đi bác, tớ cũng khoái lắm, định đổi con mini, nhưng nghĩ lại vì hình thức của nó giống con O2 lúc trước quá. Sao nó không thay đổi mẫu mã gì hết nhỉ, lạ thật ! Con O2s thì đẹp lắm, nhưng tớ có dùng thử, chẳng nhanh hơn con mini gì cả, được cái có WIfi và màn hình to !

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.