Chọn Ram nào cho Laptop! Xin được giúp đỡ!

Các thớt khác của dvdbka

dvdbka

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng bảy 2007 lúc 00:19
Em định nâng cấp thêm 1GB Ram cho con T60, đang phân vân kô biết lựa chọn Ram nào trong các loại sau: Kingston, KingMax, Trancsend. vì giá tương đương nhau nên em kô biết chọn loại nào! Mong các bác lựa chọn giúp!
Cảm ơn các bác!

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng bảy 2007 lúc 01:07
ram laptop hiệu Kíngton thông dụng và chất lượng tốt;một lựa chọn đúng với nguồn gốc xuất xứ ram rõ ràng.

19 Tháng bảy 2007 lúc 08:01
Nên mua cùng loại với Ram đang gắn trong máy (nếu muốn gắn thêm) về dung lượng, tốc độ, nhãn hiệu,... để được đồng bộ, có thể thành dual channel RAM nếu main có hỗ trợ.
Vế các nhãn hiệu thì hầu hết các loại hay nhắc đến trên thị trường đều có tên tuổi và khẳng định được chất lượng của mình. Ở VN em thấy thông dụng là Kingmax (hơi mắc), Kíngton, Transcend, Apacer. Hiếm thì có Corsair, SamSung (Sam Sung ở VN khá hiếm nhưng nó chiếm thị phần lớn nhất thế giới về chip nhớ),... Nói chung các loại này giá cả thì đa dạng nhưng em nghĩ chất lượng và tốc độ như nhau thôi. Trên net toàn thấy sao sánh tốc độ CPU chứ ít so sánh RAM nên cũng khó nhận xét, chắc chênh nhau không nhiều lắm

dvdbka

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng bảy 2007 lúc 12:31
Vậy em quyết định mua Kingmax, thấy ở dangkhoa.vn bán 50 USD, chỗ đấy là siêu thị lớn chắc là kô có hàng giả được các bác nhỉ! À cho em hỏi chút bây giờ em cắm thêm thanh 1GB cùng Bus 667 thì con IBM T60 của em có chạy được Dual kô các bác nhỉ? Muốn kiểm tra xem có chạy được kô thì dùng cái gì để kiểm tra vậy các bác?
Em cảm ơn các bác!

ntnhan3780

RÙA BA HOA .HA.HA.HA....
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng bảy 2007 lúc 14:44
Vậy em quyết định mua Kingmax, thấy ở dangkhoa.vn bán 50 USD, chỗ đấy là siêu thị lớn chắc là kô có hàng giả được các bác nhỉ! À cho em hỏi chút bây giờ em cắm thêm thanh 1GB cùng Bus 667 thì con IBM T60 của em có chạy được Dual kô các bác nhỉ? Muốn kiểm tra xem có chạy được kô thì dùng cái gì để kiểm tra vậy các bác?
Em cảm ơn các bác!
Bác dùng cái này mà kiểm tra.

Attachments

dvdbka

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng bảy 2007 lúc 13:34
Tình hình là em đã mua 1 con Ram 1GB Bus 667 của KingMax, theo công ty Viễn Sơn thì Ram kingmax xịn phải có bản mạch màu vàng, có tem của Viễn Sơn, Tem chống hàng giả, con ram của em có đủ 2 điều kiện nhưng kô hiểu sao bản mạch lại màu xanh??? Có bác nào cho ý kiến về vấn đề này kô ạ, hay lả Ram cho laptop thì có bản mạch màu xanh???

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Để bản thân trông thật phong cách, ngoài việc bắt nhịp xu hướng trang phục theo thời gian, sự phối hợp tài tình và đồng điệu thì còn nên chú ý những chi tiết nhỏ nhất, phụ kiện thời trang.
Để hoàn chỉnh cho phong cách bản thân, [URL='https://www.elle ...
Lazada Vietnam Master card on Monday