Chọn x200s x201i hay hp2530p

Các thớt khác của jeniis

jeniis

NHẬP HỘI
Em hay đi công tác, nên đang muốn mua một chú laptop 12" một là dòng thinkpad x200s, x201i hoặc hp 2530p, cũng hơi gà về mấy khoản laptop dòng business này nên lập topic nhờ các bác tư vấn cho vài câu để em quyết xem làm chú laptop dòng nào, cám on các bác

nhatha

GS CÙI BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
thinkpad x200s, x201i nếu bác ko lăn tăn về tiền bạc bác ạh ....:D:D

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thích Lenovo Tàu thì mua X200 hay X201.
Thích HP USA thì chọn 2530P.

Ai cũng biết tất cả đều Sx tại Trung của nhé, đừng bắt bẻ dùm. Nhưng Lenovo là thương hiệu tàu, vậy thôi. Hi vọng có nhiều bác tin đồ tàu tốt, chứ mình thì ứ tin.
Thà giết lầm hơn bỏ sót, thấy Tàu thì gạch tên ra khỏi danh sách :D

jeniis

NHẬP HỘI
Hôm nọ thấy trên mạng có cái hp 2530p thấy nó bị móp phía trên mặt, chắc có lẽ bị cái gì đó rơi vào trông rất xấu. Thực ra lúc đầu cũng kết hp 2530p có quả pin nén dùng 6 7h ok, nếu so sánh x200s với hp 2530p thì mình sẽ chọn hp 2530p nhưng với x201i thì vẫn đang phân vân.

ga_ei

Think !
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
X201i đi bác ơi! Anh bạn em vừa mua 1 con, dùng rất sướng, performance cao, pin cũng lâu, mỗi cái giá hơi cao 1 chút. Em thấy Lenovo dòng Business chạy ổn và trâu bò định không kém IBM xưa là bao nhiêu.
Một vấn đề nữa là phần mềm tiện ích của dòng Thinkpad rất hay, hơn hẳn HP. Cho nên dù thế nào thì với em Thinkpad vẫn được lựa chọn đầu tiên dù thương hiệu của Tàu.
Chúc bác cưới đc vợ hiền =))

heroftu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hôm nọ thấy trên mạng có cái hp 2530p thấy nó bị móp phía trên mặt, chắc có lẽ bị cái gì đó rơi vào trông rất xấu. Thực ra lúc đầu cũng kết hp 2530p có quả pin nén dùng 6 7h ok, nếu so sánh x200s với hp 2530p thì mình sẽ chọn hp 2530p nhưng với x201i thì vẫn đang phân vân.

x201i thì phải so với 2540p chứ bác, thế nó mới cùng đời
nếu x200 thì chọn 2530p ổ SSD chạy sướng lắm
vỏ móp thế chắc cái gì rơi quá mạnh vào đấy chứ vỏ em này cứng lắm, ko phải dễ móp như macbook pro đâu, với cái lực đấy nếu rơi vào máy khác chắc đi cả màn hình rồi

jeniis

NHẬP HỘI
Em cũng tính làm chú x201i thấy bên Songviet bán tận 19tr700k mắc quá, tầm đấy giá hơi cao nhỉ, bên Hanoilab thì là 18tr900k. Mà hai nơi đều bán bảo hành 01 năm, có chỗ nào gia hạn được bảo hành không nhỉ?

Mà mấy bác Songviet ơi 2530p có hỗ trợ được gia hạn bảo hành không thế ạ.

ntsg

GÂY DỰNG
đã từng xài HP 2530p vẫn vote cho nó 1 phiếu.
không có con nào màn hình 12" mà có DVD-RW-pin xai khủng như con này.
option dễ và rẻ nữa

jeniis

NHẬP HỘI
Em cũng biết là 2530p là ngon nhưng mà option bảo hành có một năm nên em hơi ghê, mà những cái đồ của dòng business này mà nó hỏng cho phát thì sửa nhiều tiền hơn những dòng bình thường, nên em mới phân vân. Bảo hành khoảng 2 3 năm vẫn an tâm hơn :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...