chống sốc (va đập) cho máy?

Các thớt khác của truongvt44
Status
Không mở trả lời sau này.
11 Tháng mười một 2007 lúc 17:24
Mình thường phải đi tới trường mỗi này, cách xa nhà khoảng 10km. Và đi bằng xe máy nên hay để máy tính xách tay phía trước, có điều là đường đi nhiều ổ gà quá, mình lại quen chạy xe nhanh (không đến mức phóng nhanh vượt ẩu). Mỗi lần vấp phải ổ gà xe nhảy lên cồng cộc thấy sót cho cái máy quả, chẳng biết nó chịu được nổi không? Nghĩ tới một ngày đẹp trời nào đó nó dở chứng thì khổ.

Bác nào có nghiên cứu vấn đề này tư vấn giúp, máy laptop chịu độ sốc khi di chuyển như thế nào, bị sốc thường xuyên như đi xe máy thì máy laptop có bị vấn đề gì không?

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười một 2007 lúc 17:32
Bạn mua thêm một cái túi mềm chống sốc, lắp vào thêm vào bên trong cặp laptop thông thường, túi này dầy cỡ 0,5cm và mềm có khả năng chịu được va chạm nhiều hơn.
Mình đi đường xóc thì mình hay đeo máy vào sau lưng, nó được giảm xóc bởi một cái yên xe máy chắc là đỡ hơn.

11 Tháng mười một 2007 lúc 18:17
Kinh nghiệm xương máu: ko bao giờ để laptop phía trước xe máy kể cả có túi, có kê cẩn thận...

Đi xe máy thì làm túi đeo vai là tốt nhất, nhớ điều chỉnh dây đeo sao cho vừa từ vai tới yên xe là tốt nhất để cho túi đứng thẳng nhưng đáy vừa chạm yên.

Pro-k

Học sinh lớp 12
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười một 2007 lúc 20:26
em thấy đeo vào vai vường víu khó chịu, như em em xài cặp bên dưới chỗ để laptop em có để lót thêm 1 cái miếng đệm(có thể là cuộn vải khá êm), hay là các miếng xốp mà các dịch vụ vận chuyển vẫn thường dùng để chống sock

đi ổ ga thì vo tư, hum wa còn bị đụng xe cái rầm rõ to cặp văng ra cả thước, xe hư nặng laptop ko xi nhe

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng mười một 2007 lúc 21:47
Kinh nghiệm xương máu: ko bao giờ để laptop phía trước xe máy kể cả có túi, có kê cẩn thận...

Đi xe máy thì làm túi đeo vai là tốt nhất, nhớ điều chỉnh dây đeo sao cho vừa từ vai tới yên xe là tốt nhất để cho túi đứng thẳng nhưng đáy vừa chạm yên.
Hi, giống mình thế, để đằng trước xe máy thế là chú Toshiba ra đi lun! :(

11 Tháng mười một 2007 lúc 22:14
Bạn mua thêm một cái túi mềm chống sốc, lắp vào thêm vào bên trong cặp laptop thông thường, túi này dầy cỡ 0,5cm và mềm có khả năng chịu được va chạm nhiều hơn.
Mình đi đường xóc thì mình hay đeo máy vào sau lưng, nó được giảm xóc bởi một cái yên xe máy chắc là đỡ hơn.
Bác cho hỏi mua mấy túi đó ở đâu thế nhỉ, nó có phải là Bóp đựng máy như bán ở PV không?

Status
Không mở trả lời sau này.
  Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
boy_sisi MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính thưa mod @HHVN - SECURITY em có mở topic đấu giá
https://www.handheld.com.vn/threads...new-o-cung-toshiba-1tb-kt-22h22-17-11.505831/
Bạn @ducanhk5 thắng đấu giá nhưng từ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday