Chống treo máy khi chép nhiều game trên PPC

Con PPC của em cpu có 300mhz nên em chơi game hay phải reset lại. Các bác có cách nào để em cài nhiều game mà vẫn chơi ngon lành không. Cám ơn chỉ giáo :D

Cài nhiều game cũng đâu có ảnh hưởng gì đâu nhỉ? Máy mình chỉ có 200MHz mà vẫn cài cả mớ game có sao đâu. Chỉ trừ khi bạn cài game vào bộ nhớ chính thì potay. Kinh nghiệm là nên cài game vào thẻ nhớ, hạn chế cài vào RAM

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Chính xác nhưng còn phụ thuộc vào các điều kiện sau nữa:

Cấu hình tối thiểu cho game chạy "mướt"
Nếu cài vào thẻ nhớ thì lưu ý: phân mảnh, đến tuổi, tốc độ thẻ, ....
Các trình chạy nền nếu có thì nên tắt để dành ram cho game.

Cài nhiều game cũng đâu có ảnh hưởng gì đâu nhỉ? Máy mình chỉ có 200MHz mà vẫn cài cả mớ game có sao đâu. Chỉ trừ khi bạn cài game vào bộ nhớ chính thì potay. Kinh nghiệm là nên cài game vào thẻ nhớ, hạn chế cài vào RAM

cài vào thẻ thì nó cũng bung vào máy 1fần nào thôi,người ta không biết nên hỏi,đâu cần nói thế đâu..ic...tốt nhất cài vào máy,rùi chép wa thẻ,xong xóa đi fần còn lại ở máy,nó cũng tiết kiệm được 1ít đó bạn ơi...

làm như vậy liệu có ổn định ko, những trò chơi lâu dài như Tom raider nếu có trục trặc thẻ nhớ thì toi hết dữ liệu, chơi lại từ đầu, chết mất, em chơi cả tuần mới đc 2 màn

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
làm như vậy liệu có ổn định ko, những trò chơi lâu dài như Tom raider nếu có trục trặc thẻ nhớ thì toi hết dữ liệu, chơi lại từ đầu, chết mất, em chơi cả tuần mới đc 2 màn
Nhớ khi synch thì backup nó lại :D trên máy tính :p

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ mod cho em biết lý do khóa topic đấu giá này https://www.handheld.com.vn/threads...deo-bung-chay-bo-aonijie-2019-kt-20-3.517473/ để em biết còn rút kinh nghiệm lần sau. Thanks
Lazada Vietnam Master card on Monday