Chưa thấy ai làm được cái này hết !!!

HenHeo

GÂY DỰNG
Xin mấy anh giúp em với.
Em đang dùng 2 máy , 1 cái O2mini , 1 cái O2i
Cả 2 dùng mạng vina (đăng ký ở tỉnh)

Nếu 2 máy ở Tỉnh thì sử dụng rất tốt . Nhưng khi vào tphcm thì hay bị mất sóng.

Ở tình thì k hiện chữ G
Còn ở dem máy vô TPHCM thì tự nhiên có chữ G trên thanh Taskbar.

Em nghe nói mấ sóng là do mở GPRS, vì thế em đã DT ra tổng đài báo tắt GPRS, và họ báo đã tắt GPRS. Nhưng kỳ lạ là khi đem máy vào TPHCM vẫn hiện lên chữ G trên taskbar và hay bị mất sóng, Em loay hoai hòai mà k làm sao tắt chữ G tren tackbar được.

Gọi lên tổng đài cả chục lần, Họ vẫn khẳng định đã tắt GPRS cho cả 2 số máy rồi. 2 máy bị tình trạng y hệt , hix hix

Xin các anh chỉ cách cho em làm biến mất cái chữ G đáng ghét ấy đi ạ , hix hix. Giúp em với !!!

lyenbinh

VICTORY
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
CÁI NÀY KÔ PHẢI KÔ AI LÀM D8ƯỢC ĐÂU BẠN NHÁ, XIÊNG LÊN XDA-DEVELOPER MÀ THAM KHẢO CÁCH ĐI VỚI LẠI NẾU CHỮ G HIỆN LÊN THÌ BẠN CÓ PHẢI ĐÓNG TIỀN ĐÂU MÀ XÓA LÀM GÌ
ÔNG ANH MÌNH XÀI CON 2S TỪ LÚC MỚI MUA VỀ ĐÃ KÔ CÓ CHỮ G CHỈ CÓ DẤU X THÔI VÌ KÔ CÓ ĐÂNG KÝ GPRS CÒN O2I THÌ MÌNH KÔ RÀNH CHO LẮM

vo_thang_Dau

Run away
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
chữ G hiện ra chỉ cho biết là bạn đang trong vùng phủ sóng GPRS, không khẳng định là bạn có thể sử dụng GPRS. nếu đã yêu cầu cắt thì yên tâm. Ngòai ra, hình như là trong một tháng liên tục không dùng GPRS thì tổng đài sẽ tự động cắt dịch vụ này hay sao đó, bác nào đó check lại hộ nhé
Ngòai ra mất sóng còn có thể do đụng phần mềm (đã từng khắc phục cho một khách dùng O2i mất sóng hòan tòan, thử Hard Reset và... có sóng :D) hoặc bạn nên up lên bản Rom mới hơn.

pocket me

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
vo_thang_Dau said:
Ngòai ra, hình như là trong một tháng liên tục không dùng GPRS thì tổng đài sẽ tự động cắt dịch vụ này hay sao đó, bác nào đó check lại hộ nhé
Đúng thế, tớ xài mobifone, đã bị tự động cắt GPRS, không hiện chữ G nữa (không sure lắm về thời gian, có thể > 1 tháng).

akichinh

GẮN KẾT
Máy bác ko cài connect GPRS thì lo gì mất tiền. Khi connect GPRS thì nó phải hiện lên 2 cái xuôi ngược giống như bác sync ấy.

TOUGHGUY

GẮN KẾT
Nói cgung thì khi bác vào vùng co sóng GPRS thì tự động nó hiện lên chữ G. Nếu ko truy cập thì đâu mất tiền. Tôi ở Hà Nội lúc nào cũng có chữ G nhưng có sao đâu.

BUI VAN DUNG

Super Moderator
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo mình nghĩ thì khi máy hiện chữ G trên màn hình : máy bạn đang ở trong vùng phủ sóng GPRS và nếu bạn có đang ký sử dụng dịch vụ GPRS và máy bạn đà cài đặt GPRS đúng cách thì bạn có thể truy cập web hay wap bằng sóng GPRS. Chữ G trên màn hình chẳng ảnh hưởg gì đến sóng điện thoại cả.Nếu có hiện chữ G mà bạn chẳng dùng thì cũng chẳng phải sợ tốn tiền , cũng như điện thoại có sóng mà mình chẳng gọi thôi.
- Không phải là đăng ký GPRS mà quá thời gian bao nhiêu đó mà mình không dùng là nó tự cắt đâu , máy mình nửa năm chẳng dùng GPRS nhưng khi cần dùng thì vẫn OK. Nhiều khi mình lỡ đănh ký rồi mà khi yêu cầu nó cắt mà mấy tháng nó còn chẳng chịu cắt nữa kìa !

anssc

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Máy của tớ cũng bị cái chữ G như thế, tốt nhất là tắt nó đi không nhỡ chẳng may phát sinh cước GPRS, làm thế này chắc chắn được:

- Vào www.vinaphone.com.vn
- Đăng ký bằng số thuê bao của mình
- Logon rồi vào mục Cài đặt dịch vụ
- Bỏ chọn GPRS, ấn Save một phát mất luôn chữ G!

Lúc nào cần mình lại tự bật lên được.

anhvq

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
BUI VAN DUNG said:
Theo mình nghĩ thì khi máy hiện chữ G trên màn hình : máy bạn đang ở trong vùng phủ sóng GPRS và nếu bạn có đang ký sử dụng dịch vụ GPRS và máy bạn đà cài đặt GPRS đúng cách thì bạn có thể truy cập web hay wap bằng sóng GPRS. Chữ G trên màn hình chẳng ảnh hưởg gì đến sóng điện thoại cả.Nếu có hiện chữ G mà bạn chẳng dùng thì cũng chẳng phải sợ tốn tiền , cũng như điện thoại có sóng mà mình chẳng gọi thôi.
- Không phải là đăng ký GPRS mà quá thời gian bao nhiêu đó mà mình không dùng là nó tự cắt đâu , máy mình nửa năm chẳng dùng GPRS nhưng khi cần dùng thì vẫn OK. Nhiều khi mình lỡ đănh ký rồi mà khi yêu cầu nó cắt mà mấy tháng nó còn chẳng chịu cắt nữa kìa !

Đúng vậy đó, từ lúc có GPRS là máy tôi có chữ G rồi, chẳng phải đăng ký gì cả (3 năm rồi chứ bộ, thay mấy đời máy rồi). Cả năm ko dùng cũng chẳng thấy cắt và cùng không thấy mất tiền gì ráo. Vừa rồi cần check mail gấp, bí quá phải vào đại yahoo qua GPRS thấy vẫn OK, chỉ khiếp cái khoản "đầu tiên" thôi. Check 3 cái mail mất 10.000 lận đó :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.