Chuẩn DVD - nó là cái gì nhỉ?

Petronius

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cho mình hỏi một chút. Hiện nay mình đang dùng ổ ghi Sony DRU720A, hỗ trợ ghi với DVD-R tới 16x, software là Ahead Nero Burning ROM 6.6.0.8a (bản mới nhất là 6.6.0.13), ghi với đĩa DVD-R Somei 4x, nhưng không hiểu vì sao khi ghi chỉ có duy nhất một lựa chọn về tốc độ là 4x, không có các lựa chọn 1x và 2x, không biết có cách nào khắc phục được không?

Cảm ơn mọi người.

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Petronius said:
Cho mình hỏi một chút. Hiện nay mình đang dùng ổ ghi Sony DRU720A, hỗ trợ ghi với DVD-R tới 16x, software là Ahead Nero Burning ROM 6.6.0.8a (bản mới nhất là 6.6.0.13), ghi với đĩa DVD-R Somei 4x, nhưng không hiểu vì sao khi ghi chỉ có duy nhất một lựa chọn về tốc độ là 4x, không có các lựa chọn 1x và 2x, không biết có cách nào khắc phục được không?

Cảm ơn mọi người.

Mình cũng đang gặp phải vấn đề này đấy. Mình đoán là nó chỉ cho gi một tốc độ hay sao ấy. Mình dùng đĩa DVD Sony, tốc độ chỉ ghi là 4x và dĩ nhiên là cũng chỉ cho chọn ghi 4x thôi. Bác nào biết rõ cái vụ này giải đáp dùm!

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Bác thử tham khảo Roxio Easy Media Creator 7.5 đi, em khoái Roxio từ thời WinOnCD rồi
Không ghi được nhiều tốc độ theo em có khả năng là phần mềm Burn CD không nhận đúng thiết bị phần cứng, Roxio hỗ trợ rất tốt!

Petronius

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
@maianh: Tôi không nghĩ là có khả năng không nhận phần cứng. Thứ nhất là vì Nero đọc ra đúng model ổ của tôi. Thứ hai là vì software đi kèm với ổ cũng là Nero Suite, bản 6.6.0.2 nghĩa là còn thấp hơn bản tôi đang sử dụng.

Cảm ơn bạn đã góp ý, sẽ thử Roxio.

Vẫn chờ sự giải đáp của mọi người.

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
to petronius: Trước em rất hay dùng burn CD-Rom thường vì vậy có thử nghiệm nhiều sản phẩm về ghi đĩa CD, thật ra phần mềm đi kèm Nero theo ổ rất kém và ít người sử dụng. Khi chạy Nero Burnning Rom với phiên bản mới nhất cũng không cho nhiều tốc độ lựa chọn và gây lỗi khi burn đĩa giữa chừng. Về vấn đề nhận thiết bị phần cứng tất nhiên nero nào cũng nhận đúng Model của ổ đó vì Windows đã detect được hardware (có vài ổ ghi nero không nhận được model) và test ổ ghi ko chính xác lắm. Khi dùng thử WinOnCD của Roxio quả thật phần mềm này rất chuyên nghiệp và kết quả rất tốt

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...