Chuẩn sách Tiếng Việt chung cho người dùng Palm VN

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thực Trạng: Hiện tại có nhiều phần mềm đọc sách Tiếng Việt đang được người dùng palm VN chúng ta sử dụng (Chủ yếu là Repligo, Mobipocket reader, Isilo). Do có nhiều phần mềm đọc sách khác nhau cùng tồn tại nên các định dạng sách cũng khác nhau dẫn đến việc chi sẻ sách trở nên khó khăn.
Giải quyết:
Sau khi dùng nhiều phần mềm đọc sách khác nhau và tham khỏa ý kiến của các anh hay đọc sách cũng như cuộc gặp mặt vừa qua của anh em dùng palm.
Đã đi đến quyết định là dùng ISILO là phần mềm đọc sách chung cho người dùng palm VN.
Mong mọi người ủng hộ.
Xin cảm ơn.

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Lại nói về isilo

Isilo là phần mềm đọc sách không những cho palm mà cho các lọai thiết bị cầm tay cũng khi máy tính khác.
Isilo có những tính năng cơ bản rất cần thiết cho người đọc sách.
Các bạn có thể thao khảo thêm tại đây:
http://www.isilo.com/info/features.htm
Isilo

isilo và 1tobao

hiru

GÂY DỰNG
Tui ủng hộ bác cuhiep 2tay 3chân luôn,

Lúc trước xài ReadThemAll tui thấy rất cool, chương trình nhẹ, convert để dàng, chỉ cần bỏ vô pinstall là alehap. Sau đó tui gặp em Isilo, thế là mê luôn, đáp ứng hầu hết những tính năng của ReadThemAll và còn nhiều tính năng nổi trội khác như: đọc file trên thẻ nhớ, nén tốt hơn, convert từ html qua pdb, link liếc gì đều giử được tuốt. Nói chung là 5 sao cho Isilo

PS: Nhân dịp này đề nghị với cuhiep nâng tầm topic này lên được không: "ISILO là phần mềm đọc sách chung cho người dùng PDA VN"

nghbk

GẮN KẾT
Nhất trí roài, nhưng có vấn đề là từ trước tới giờ mọi người vẫn thường mạnh ai nấy dùng cho nên ebook cho palm bây giờ phân tán ở đủ các loại định dạng, các bác nghĩ ra cách gì để convert từ các thứ hổ lốn ấy về isilo thì tốt quá

taunpalm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nghe các bác ca ngợi Isilo dữ quả để em thử xem thế nào. Nếu mà tốt chắc xoá luôn hai cái repligo, mobipocket reader, Plucker đi luôn quá. Một thằng thì mỗi khi sang trang chờ cả 10sec còn MP thì quá nặng gần 1M các bác thông cảm em có mỗi 16M ram thôi. Plucker thì ổn mỗi tội ít sách quá..... chỉ để đọc mỗi 1tobao.

SevenUp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
taunpalm said:
Một thằng thì mỗi khi sang trang chờ cả 10sec

Ý ku em là repligo hả? Làm gì mà phải 10s để lật trang? ux50 chứ có phải cái gì quá tệ đâu, có nói thách cũng vừa vừa chứ nhể, hehe...

Mở file repligo thì đúng là có lâu một tí, tùy kích cỡ file.

Định dạng Isilo có lẽ là tối ưu cho Palm tới thời điểm này với điều kiện file gốc phải là dạng doc hoặc htm. Dù sao cũng ủng hộ phương án isilo.

7Up

NhatQuang

GẮN KẾT
Ở Việt nam mình nhiều lúc thấy quá ư lộn xộn vì không có chuẩn rõ ràng, mà có chuẩn rồi cũng ít ai theo. Nhận được một mail hoặc tập tin văn bản tiếng Việt nào đó là phải thử đủ kiểu mới đọc được trên máy tính. Giờ đến Paml cũng vậy.

Tôi ủng hộ ISILO mặc dù chưa sử dụng bao giờ. :D Tiện thể hỏi xin các bạn luôn phần mềm này để cài vào Treo 650 của tôi, nếu được thì hướng dẫn giúp tí thông tin về cách sử dụng luôn. Cám ơn nhiều! :p

SevenUp

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Isilo 4.31 thì bác vào đây mà down. Cần cái í thì PM cho tớ.

IsiloX thì lại miễn phí. Cái này dùng để convert.

7Up

nghbk

GẮN KẾT
Theo em isilo có mấy cái hay sau đây:
-Nhỏ gọn, kể cả chương trình lẫn file convert ra cũng rất nhỏ gọn
-Convert nhanh khủng khiếp, kể cả convert html có hình ảnh
-Đọc được tiếng Việt chuẩn font ABC, thế là ngon roài
-Giữ nguyên định dạng tối thiểu của html như bảng, hình vẽ, liên kết

leewan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em down book o thuvien-ebook hầu như là .prc,isilo làm gì đọc dc hả bác??em dùng mobile reader thì kô hiển thị dc tiếng việt
hik

Bài viết cần bạn xem thêm

Đây là năm thứ 2 Covid.

Môi trường làm việc dẫn dắt e biết đến gã giang hồ Covid rất sớm, từ cái thời mà ít ai nghe đến nó T12/2019. Công việc đang yên đang lành nó nhảy vô thu tiền bảo kê 20% tháng.

1 năm trôi qua có những hoàn cảnh tham gia tiề ...