Chuẩn sách Tiếng Việt chung cho người dùng Palm VN

Hi!everybody

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Isilo thì hoạt động bình thường và đơn giản, thậm chí nếu dùng cái font của bác Hồ Đức thì cài vào là 4.31 nhận ok, không cần Font4OS5, đọc TCVN thì chú này đọc cũng được nhưng theo cá nhân mình thấy Isilo thích hơn, cũng như bạn thích cái này vậy thôi.

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em ủng hộ Repligo, vừa nhanh vừa tiện, lại dễ cover, hỗ trợ tiếng việt tốt + có thể cover trực tiếp từ PDF hay HTML..:)

minhlaoleu

GÂY DỰNG
các bác ơi,hiện nay e đang xài con treo x420 dùng Isilo lun nhưng ko hiển thị đc font tiếng việt,em có cài cái Font4OS5 mà nó báo ko hỗ trợ version cuả x420, cac bac bit dc chuong trinh` nao` ho~ tro doc tieng viet tren x420 thi chi em nha thanks

hoangduc

GÂY DỰNG
Đúng là khả năng hỗ trợ tiếng Việt trên Palm kém thật, thật tiêc!
Em vẫn rất khó khăn để Convert và đọc eBook bằng MobiReader!
Bác nào giúp em với!

merci

WHY NOT?
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tớ thấy chả có gì là khó khăn quá, chỉ hơi mất công chuyển đổi một chút thôi mà. Những tài liệu tiếng Việt tớ cần đều có thể đọc được trên palm cả.

@hoangduc: Bạn có thể nêu cụ thể hơn một chút được không, biết đâu mình có thể giúp gì được. :)

Merci

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đúng là khả năng hỗ trợ tiếng Việt trên Palm kém thật, thật tiêc!
Em vẫn rất khó khăn để Convert và đọc eBook bằng MobiReader!
Bác nào giúp em với!

Bác dùng repligo để chuyển mọi định dạng tài liệu sang chuẩn của nó, rất tốt cho việc đọc tài liệu tiếng việt trên palm mà lại nhanh. Kể cả đối với các file pdf cũng rất tốt.
Nếu cần bác cứ pm em sẽ hỗ trợ thêm

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hix bác hỏi hầm topic rùi, đây là phần về sách mà. Thôi thì cũng trả lời bác luôn về cấu hình cụ thể của em nó nhé:
HĐH: Palm OS Garnet 5.4.9;
Chip: Intel XScale PXA270 312
Băng tần: GSM 850/900/1800/1900, EDGE, GPRS multislot class 10;
Bộ nhớ: 64 MB;
Cổng giao tiếp: SD/MMC, SDIO, IrDA, Bluetooth 1.2;
Màn hình: TFT, 2.44” (44x44 мм), phân giải 320x320, 65k màu
Pin: Li-Ion 1200

hoangduc

GÂY DỰNG
Cảm ơn các bác thật tuyệt vời khi có nhưng người như các bác trong diễn đàn! Trước đây em dùng WMobile quen rồi nên hơi bỡ ngỡ. WMobile chỉ cần cài 1 bộ font là xong.
@Merci: Đúng thật là không khó khăn nhưng hơi bị "đầu lâu" bác nhỉ! Symbian thì dùng Repligo, WMobile thì dùng MobileReader, còn Palm thì dùng Isilo, thế thì kho sách của mình ít ra cũng phải chuyển đổi tới 3 định dạng???!!!
@ATiger: Dùng Repligo thì hình như lại không thể Auto scroll được, em cũng đã convert ra định dạng này và dùng thử rồi. Bác cho em hỏi là dùng Repligo thì dùng với Font nào để hiển thị TV?
@All: Have fun!

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác có thể dùng font chuteu hoặc vimobi đều được. Tuy nhiên bác nên sử dụng thêm cả fontsmoth thì sẽ thích thú hơn trong việc đọc tài liệu tiếng việt

Bài viết cần bạn xem thêm

E xin chào các bác Admin và Quản trị diễn đàn, e muốn mua vài thứ trên Ebay, trên thị trường hiện rất nhiều công ty dịch vụ lớn, nhỏ, lẻ có nhưng e không am hiểu rành nơi nào mới uy tín, đảm bảo. Vậy, kính mong các bác có thể chỉ giúp e công ty nào l ...