Chức năng sync với O2 miniS ngừng hoạt động, kíu!!!

12 Tháng năm 2007 lúc 09:10
Chào các bác,

Mình đang dùng O2 mini S, trước vẫn sync với laptop bình thường, tự nhiên gần đây gặp tình trạng khi cắm qua USB nó hiện ra đến đoạn Synchronizing... là mãi mãi ở đấy, k thể sync thành công được (chỉ sync được mỗi cái đồng hồ).

Đã thử backup = Pim PPC Backup bản mới nhất (giữ được cái contact list, còn SMS thì mất quá nửa ;(, mấy cái folder con mất hết), sau đó hard reset O2 = clear storage (nhấn 2 nút + chọc soft reset k ra như trong sách ;( ). Nhưng nối vào laptop, kể cả cài lại Active Sync bản 4.5 cũng vẫn y như thế

Hic hic, vậy là vấn đề nằm ở laptop, mà cài lại lap thì phiền quá, bác nào đã từng gặp và fix được làm ơn chỉ giáo ;(.
(laptop dùng Bit Defender từ lâu, trc đây vẫn sync tốt, k cài soft j mới cả, chỉ patch cái SilkroadVN thôi ;) )

Cảm ơn các bác đã quan tâm,
mong nhận được hồi âm sớm, mình phụ thuộc 2 cái này quá ;(,

nếu bác nào hỗ trợ online được hoặc nhắn tin nhanh có thể qua yahoo: avereLLe06, tks again ;-D

duy_ctytvxdkg

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
12 Tháng năm 2007 lúc 11:11
Chào các bác,

Mình đang dùng O2 mini S, trước vẫn sync với laptop bình thường, tự nhiên gần đây gặp tình trạng khi cắm qua USB nó hiện ra đến đoạn Synchronizing... là mãi mãi ở đấy, k thể sync thành công được (chỉ sync được mỗi cái đồng hồ).

Đã thử backup = Pim PPC Backup bản mới nhất (giữ được cái contact list, còn SMS thì mất quá nửa ;(, mấy cái folder con mất hết), sau đó hard reset O2 = clear storage (nhấn 2 nút + chọc soft reset k ra như trong sách ;( ). Nhưng nối vào laptop, kể cả cài lại Active Sync bản 4.5 cũng vẫn y như thế

Hic hic, vậy là vấn đề nằm ở laptop, mà cài lại lap thì phiền quá, bác nào đã từng gặp và fix được làm ơn chỉ giáo ;(.
(laptop dùng Bit Defender từ lâu, trc đây vẫn sync tốt, k cài soft j mới cả, chỉ patch cái SilkroadVN thôi ;) )

Cảm ơn các bác đã quan tâm,
mong nhận được hồi âm sớm, mình phụ thuộc 2 cái này quá ;(,

nếu bác nào hỗ trợ online được hoặc nhắn tin nhanh có thể qua yahoo: avereLLe06, tks again ;-D
Chưa chắc là lỗi do laptop đâu, bác thử đem O2 và dây sync cắm vào máy khác xem, đôi khi là do hỏng cable.

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
12 Tháng năm 2007 lúc 11:16
Đúng rùi đó bạn, chưa chắc do laptop.
1. chuyển qua máy khác xem sao
2. ko được nữa, kiểm tra xem cái chân cáp của O2 có vấn đề gì ko?
3. Kiểm tra dây cáp.
Trường hợp này mình cũng gặp rồi, mình làm tới bước 3 là ok luôn

23 Tháng năm 2007 lúc 15:55
Cảm ơn các bác, sync ok nhưng màn hình sắp die?

Hic, sau khi hard reset khoảng chục lần, cài cả ActiveSync 4.5 mới nhất cũng chả ăn thua, thì tự nhiên lại được.

Tuy nhiên giờ màu xanh của màn hình, nhất là ở mấy cái vạch ngang ngăn các dòng của menu hay bị ánh tim tím dần từ trái qua phải (bên trái xanh, lẽ ra trắng dần sang phải thì nó pha tím, có lúc chuyển hẳn thành hồng, như kiểu màn hình TV bị nhiễm từ).

bác nào gặp rồi hoặc biết hiện tượng này là j không, hay là cái màn sắp die.
Hic, giờ mà thay màn O2 miniS thì bao nhiêu nhỉ, con này mua 10tr2 cách đây có hơn năm ;(.

Tks các bác đã quan tâm và trả lời

DAI_GIA_SAI_GON

GIÀU TÌNH YÊU
GẮN KẾT
23 Tháng năm 2007 lúc 17:03
Hic, sau khi hard reset khoảng chục lần, cài cả ActiveSync 4.5 mới nhất cũng chả ăn thua, thì tự nhiên lại được.

Tuy nhiên giờ màu xanh của màn hình, nhất là ở mấy cái vạch ngang ngăn các dòng của menu hay bị ánh tim tím dần từ trái qua phải (bên trái xanh, lẽ ra trắng dần sang phải thì nó pha tím, có lúc chuyển hẳn thành hồng, như kiểu màn hình TV bị nhiễm từ).

bác nào gặp rồi hoặc biết hiện tượng này là j không, hay là cái màn sắp die.
Hic, giờ mà thay màn O2 miniS thì bao nhiêu nhỉ, con này mua 10tr2 cách đây có hơn năm ;(.

Tks các bác đã quan tâm và trả lời
Bác thay theme khác xem. Không được nữa mới nghĩ tới màn hình nhé

longdemon

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
24 Tháng năm 2007 lúc 15:46
Tình trạn này theo mình nghĩ là do laptop rui nếu HR mà vẫn bị thì chỉ có laptop thui, trường hợp này mình bị hoài à,tại mình là dân lập trình mà,đôi lúc PC nó chạy chậm rì luôn,thì lúc này PPC hoàn toàn Connectting liên tục vẫn cứ phải chờ liên tục luôn,sau đó mình ghost lại PC thì Connected liền
--------
from Longdemon
O2 xda 2 mini

ayun

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 21:38
tôi cũng gặp trường hợp này nhiều,lúc đầu phải Ghost Laptop & HR. Về sau phát hiện ra là dùng soft Memmaid dọn rác trên PPC,ko dùng nó nữa chẳng bị sao cả

hungipaq

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 21:57
Chắc chắn không phải do laptop ,vì nếu laptop bị vấn đề thì ngay từ đầu đã không nhận USB của minis cắm vào chứ đừng nói đến chuyện sync nửa chừng ,bác có thể format lại laptop ,chuyển dữ liệu sang ổ D hết rồi cài lại win đi ,có thể do xung đột các phần mềm

@AYUN : bác dùng ppc lâu chưa mà dám phát biểu là dùng soft memaid thì liên quan đến chuyện không SYNC được ,2 cái này khác biệt nhau nhé ,soft memaid là soft không thể thiếu đối với người dùng ppc chuyên nghiệp ,lúc nào cũng thế ,khi bác lướt web hay cài rồi xóa các software,sẽ để lại rác ,có cái memmaid dọn rác sẽ giúp giải phóng rất nhiều cho bộ nhớ.Nếu bác không dùng soft dọn rác,em đãm bảo sau vài tháng ,ppc của bác sẽ trở nên ì ạch

25 Tháng năm 2007 lúc 01:38
Tks các bác, may mắn là tự nhiên sau khi hard reset nhiều lần thì nó lại sync được, không có lời giải thích nào cả. K biết có phải mấy hôm trước đó mình nhấn nhầm mấy lần khi add contact cho hình vào k. Đã thử lùng xóa sạch hình kèm theo contact, bỏ tất cả các nội dung sync (Calendar, tasks, contacts..) nhưng vẫn thế.
Bây giờ được rồi thì lại bị cái màn hình, đã thử cho theme về default nhưng được 1 lúc nó lại dại dại màu đi, chắc các bác giới thiệu chỗ thay màn hình chất lượng, ngon bổ rẻ cho mình ở HN là vừa ;(
@ducbinh: Mình chỉ dùng 1 cái Bit Defender 10 thôi, k dùng 2 ATV bao giờ ;-D

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mở đg ở đây, cụ @cuong2810892911 có thắng MS3 nhưng Em nhắn ib, sms hầu như không nhắn lại nên em cảm thấy không được tôn trọng, có một tin nhắn báo đang đi công trường nên hẹn hôm sau giao dịch, hôm sau Em sms lại thì không ...
Lazada Vietnam Master card on Monday