Chuông o22 bị rè quá,giúp mình với!!!!!!!!

Kim_anh_Tu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn nào biet cách khắc phục không?giup mình với,mỗi lần ai gọi tới nghe chuông kêu thấy chán quá,mình gọi đi nghe tiếng đỗ chuông cũng bị rè,các bác làm ơn giúp mình zới...., nếu trong trường hợp phải thay thì thay ở đâu vậy.có bác nào thay giúp minh không?xin cảm ơn....

tuanmat

GÂY DỰNG
Mang qua 123 c10 Kim Liên để thay Loa nhé,

tuanmat

GÂY DỰNG
Máy của bạn như vậy đã bị hỏng loa rồi, nếu bạn muốn thay loa bạn có thể mang qua địa chỉ sau: 123 c10 Kim Liên Hà nội, tôi sẽ thay cho bạn

Kim_anh_Tu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
mình ở SG bạn ơi,có chỗ nào ở SG không?cho minh hỏi giá cả như thế nào luôn,xin cảm ơn.

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Kim_anh_Tu said:
Bạn nào biet cách khắc phục không?giup mình với,mỗi lần ai gọi tới nghe chuông kêu thấy chán quá,mình gọi đi nghe tiếng đỗ chuông cũng bị rè,các bác làm ơn giúp mình zới...., nếu trong trường hợp phải thay thì thay ở đâu vậy.có bác nào thay giúp minh không?xin cảm ơn....
Mình hỏi thật nhé: Bạn đã thử nghe âm thanh khi play một bài nhạc MP3 trên máy của bạn có bị rè chưa mà lại nói loa đổ chuông bị rè?

Trước kia có số bài nhạc chuông định dạng WAV dành cho dòng máy Nokia 6600 có âm thanh rất nhỏ nên mọi người mới kích tiếng cho nhạc chuông, khi chuyển nhạc chuông đó qua Pocket mới xảy ra hiện tượng bị rè. Bạn thử kiểm tra lại xem.

tovanhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bạn Maianhtungsten nói cũng có lý đó. Phải thẩm định chắc chắn rồi mới mang cục cưng đi tân trang.

Theo tôi được biết, loa O2 có hiện tượng rè khi nghe (tuy là không đáng kể nhưng cũng đáng ghi nhận) và tiếng nghe nhỏ hơn một số dòng máy khác. Để điều chỉnh âm thanh, có thể dùng phần mềm như GB Soft Tweak (cám ơn Ducga đã "nhắc tuồng" phần mềm) để cải thiện chất lượng âm thanh cho máy!

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nhân tiện đây mình cũng xin hướng dẫn bạn cách thử nhạc chuông và tạo một bài nhạc chuông mới để kiểm tra phần âm thanh xem nó có làm sao không, có thể bạn cũng biết điều đó rồi nhưng mình cũng muốn Post lên để anh em khác tham khảo chia sẻ kinh nghiệm.

Đầu tiên bạn tìm một bài nhạc nào đó thật ưng ý để chọn làm nhạc chuông, bài nhạc đó là định dạng gì bạn cũng có thể Convert sang MP3 để chuẩn bị cho việc cắt một đoạn nhạc theo ý sau này. Ở đây mình chỉ ví dụ cắt một đoạn nhạc chuông và tạo file WAV để chia sẻ cho Pocket PC bằng phần mềm thông dụng Herosoft 2001 cho dễ dàng.

Đầu tiên bạn mở bài hát định dạng MP3 trên HeroSoft MP3, chỉnh bài hát đến đoạn ưng ý, thường là đoạn cao trào, điệp khúc thôi nhé! Sau đó bạn Play and Save để lưu đoạn nhạc ưng ý đó để làm chuông. Bước tiếp theo bạn lại dùng chính bộ phần mềm của Herosoft để Convert sang định dạng WAV và chỉnh cấu hình WAV cho hợp lý bằng MP3 Maker, cái này mọi người trên diễn đàn có nói nhiều rồi, bạn tìm lại nhé!

Bạn copy qua máy PPC và mở Resco Explorer để Play đoạn nhạc đó vì phần mềm này có hỗ trợ trực tiếp chạy nhạc WAV trên chương trình và bạn có thể kiểm tra xem âm thanh có bị rè không nhé! Rất tiếc mình không Upload hình ảnh để hướng dẫn cụ thể lên Post bài cẩu thả quá mong mọi người thông cảm nhé!

Kim_anh_Tu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
cảm ơn các bác nhiều lắm khổ nỗi là mỗi lần máy đang sài mà có vấn đề gì thì bực mình lắm, mình đã thử nhưng nén tới 2.1M thì nghe không bị rè, còn dưới là nghe rè rè ngay,còn khi mình gọi đi nghe tiếng bên kia đổ chuông thì nghe rè lắm,nói chuyện thì không sao, chỉ hơi hơi rè thôi.Với tình trạng như vậy thì được chưa mấy bác,có đủ tuổi để đi thay chưa. cảm ơn các bác đã tư vấn dùm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...