Chuong trinh quan ly Contacts

Pikachuot

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Pa` con ai co' chuong tri`nh quan ly' Contacts thi` cho em xin nha'! Muon Hard Reset ca'i PPC nhu*ng nga.i nhap la.i Contacts met le'm! Nghe no'i xa`i Outlook Express de luu tru duoc nhu*ng em ko bit ca'ch. Ne^'u ai bi't thi` chi? em luo^n.

dtnni

"CHIÊN DA"
THÀNH VIÊN DANH DỰ
Trong FTP của HandHeld có Pocket Informant bản cho cả Win2k3 và SE luôn đó bạn. Mình thấy hiện tại cái soft đó dùng sướng nhất đó :p.

tanpm

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bác search trên 4R, phần nói về Sprite Backup. Đây là một trong những soft cho PPC giúp bác backup Contacts và nhiều món khác nữa đấy.

cityboy

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Pikachuot said:
Pa` con ai co' chuong tri`nh quan ly' Contacts thi` cho em xin nha'! Muon Hard Reset ca'i PPC nhu*ng nga.i nhap la.i Contacts met le'm! Nghe no'i xa`i Outlook Express de luu tru duoc nhu*ng em ko bit ca'ch. Ne^'u ai bi't thi` chi? em luo^n.

Các chương trình quản lý Contact chỉ làm cho giao diện của contact thân thiện hơn thôi. Bạn muốn không phải nhập lại Contact thì nên backup vào 1 file .exe rồi chạy file đó sau khi hard reset. Muốn backup vào file .exe thì tìm Sprite Backup như tanpm đã nói.

Còn muốn sync Contact với PC thì phải bạn sử dụng MS Active Sync cùng với MS Outlook 2000 trở lên (tôi chưa nghe nói là sync được với Outlook Express). Khi PC đã cài MS Outlook và Active Sync, bạn cắm dây nối PPC & PC. Nếu đã thiết lập partnership rồi thì chỉ cần vào Options --> Sync Options --> Desktop và check vào ô Contact là xong. Mỗi lần bạn nối PPC và PC thì Contact của bạn đều được đồng bộ 2 bên như nhau.
Xem thêm bài này: http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?t=19901&page=1&pp=8&highlight=Contact

Ltrdong

GẮN KẾT
Tôi thấy dùng chương trình backup cũ của mạc định máy để backup riêng file contacts dẽ hơn nhiều, mọi người thử xem sao.

cityboy

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Pikachuot said:
A` ma` 4R la` o no*i mo^ ??? Anh tanpm va` cityboy chi ro~ ho*n dc ko?

4R có nghĩa là 4Rum hay Forum tức là cái Diễn đàn này. Bạn dùng chức năng Search ở trên đầu trang rồi nhập từ khóa của vấn đề mình muốn tìm, chẳng hạn "Sprite Backup" để tìm các bài đã viết về vấn đề đó. Tuy nhiên bạn cần phải gõ bài bằng tiếng Việt kẻo bị xóa mất bài. Có thể dùng Unikey hay Vietkey để gõ.

Ltrdong said:
Tôi thấy dùng chương trình backup cũ của mạc định máy để backup riêng file contacts dẽ hơn nhiều, mọi người thử xem sao.

Tất nhiên là dùng công cụ có sẵn để backup cũng được nhưng khi hard reset sẽ phải restore bằng tay. Còn nếu dùng Sprite Backup để back ra file .exe thì có thể tự động restore sau HR bằng cách cho nó tự động chạy. Xem thêm phần này trong các bài "cook ROM".

thaiphong82hp

GẮN KẾT
Theo em thì dùng công cụ có sẵn để backup và restore là ngon rồi, lâu lâu mới Hard reset , chịu khó restore bằng tay tí, 2 phút chứ mấy.

demen72

GẮN KẾT
Pikachuot said:
Ủa! nếu chỉ lưu có mỗi contacts thì cài linh tinh chi cho mệt vầy cà? Sao không dùng xBackup mặc định của PPC đã có mà backup? Chỉ cần chọn Contacts & Appoinments là được rồi mà!

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Theo em nghĩ, thì khi mới xài PPC, bác nào cũng muốn cái PPC mình phải đẹp, khác người nhất, nên xài soft backup từa lưa hạt dưa, miễn sao nhìn đẹp, không đụng hàng mà ít để ý đến tính thực tiễn của soft. Và sau một thời gian chọc nát con PPC của mình và lên được "3 bông" thì chỉ muốn quay về dùng đúng cái soft backup default của nó bởi vì đơn giản là nó tuy không đẹp nhưng đáp ứng đủ nhu cầu của mình, vậy là ổn. Còn đẹp mà chẳng xơ múi được gì nhiều thì cũng như không. Đúng không các bác?

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...