Chương trình tìm điểm ảnh chết trên LCD tốt nhất???

Các thớt khác của Yukiheart
31 Tháng tám 2007 lúc 21:46
:confused:
Mình đang định mua máy xách tay nhưng chưa biết chương trình nào tìm death pixels tốt nhất!!! Mong các bác chỉ giáo cho chương trình hay để test...!!!! Ko có tiền nên mua hàng 2nd thôi...sẵn tiện mấy bác cho biết bao nhiêu điêm ảnh chết là còn tốt nhé!!:D

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
31 Tháng tám 2007 lúc 22:14
1. Chương trình kiểm tra điểm chết đã có bác nào đưa lên trên này rồi Bác tìm lại một chút. Trong trường hợp bí quá, bác hãy dùng phần mềm Microsoft PowerPoint, làm các Slide TRẮNG, ĐEN, ĐỎ, LỤC, LAM rồi phóng đầy màn hình xem...

2. Máy không có điểm chết nào là tốt nhất !

Lam Sơn

Super Moderators
31 Tháng tám 2007 lúc 22:34
Công cụ phát hiện "Điểm ảnh chết " trên màn hình LCD :
http://www.astris.com/dpl/tft.exe

Đây là phần mềm phiễn phí. Tải về và cài đặt xong bạn thực hiện những bước kế tiếp rất dễ.
Chương trình có 8 bảng màu để cho bạn lựa chọn : Đỏ, cam, xanh..v..v...

Tôi hay chọn màu trắng, lúc này màn hình của bạn nếu trắng xóa 100% là tốt. Còn bạn, nếu thích màu xanh thì khi test màn hình sẽ toàn màu xanh, nếu chọn vàng thì màn hình toàn vàng... và điểm chết là những chấm đen trên nền màu đó. Chúc vui vẻ.

NôngDân

Gặt lúa bằng máy tính
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng chín 2007 lúc 22:45
Chẳng có phần mềm nào tìm đc điểm chết cả! Mắt quan sát là quan trọng nhất, phần mềm chỉ trợ giúp cho bác quan sát dễ dàng hơn thôi!
Bác này nói không phải, giả sử có điểm chết đen mà màn hình toàn màu đen thì bằng mắt thường bác có phát hiện được ngay không?

xtdv

xtdv.gr/fb
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng chín 2007 lúc 17:22
Bác này nói không phải, giả sử có điểm chết đen mà màn hình toàn màu đen thì bằng mắt thường bác có phát hiện được ngay không?
Vậy bác này không biết nguyên tắc kiểm tra điểm chết rồi !
Nhắc lại khái niệm điểm chết: Điểm chết (đối với LCD) là những điểm không thay đổi trạng thái khi tín hiệu màn hình yêu cầu. Một điểm chết có thể là trắng liên tục, có thể đen liên tục, hoặc cũng có thể chỉ sáng một trong 3 màu liên tục... Cũng có trường hợp điểm chết chỉ là "tạm thời" (lấy tay xoa xoa thì "sống" lại).

Bởi vậy khi kiểm tra LCD, người ta lần lượt cho sáng toàn màn hình màu TRẮNG, ĐỎ, LỤC, LAM, ĐEN rồi dùng mắt phân biệt.

Chúc các bác tìm được máy có LCD ưng ý.
Thân.

sirminh8x

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng chín 2007 lúc 08:48
khoảng dưới 10 điểm chết là OK bác à. Phần mềm thì bác xtdv đã hướng dẫn:D
Chính xác nếu mua máy laptop mới nếu xác định có quá 3 điểm chết thì tẩy chay ngay chứ ko phải 10 điểm chết như bác nói đâu

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhìn thấy được nhu cầu hẹn hò của thị trường trong nước không ngừng tăng cao, với mong muốn có một môi trường hẹn hò chất lượng và an toàn dành riêng cho người Việt, tháng 11/2018 ứng dụng hẹn hò online Geency chín ...
Lazada Vietnam Master card on Monday