Chuột ko dây, chọn loại nào?

Các thớt khác của twin snakes
13 Tháng bảy 2007 lúc 10:06
Em ngán cái cảnh vác theo con mx500 dây nhợ rồi, giờ khoái kiếm 1 con không dây cho gọn nhẹ, nhưng còn băn khoăn nhiều điều, đó là nên chọn bluetooth hay RF? loại nào ít hao pin hơn (của chuột và của lap), loại nào bắt sóng nhạy hơn, hồi trc có xài qua 1 con wireless RF mà tệ kinh, chờ mấy giây mới detect ra chuột, lâu lâu chuột nó lại "biến mất" :confused:
AI có kinh nghiệm cho xin ít chiêu :D

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng bảy 2007 lúc 10:18
Nếu kg ngại cái usb adapter thòi ra thì các loại chuột sóng RF vẫn tiêu thụ ít năng lượng hơn BT, tuy nhiên điều này chỉ đúng với các con chuột BT v1.X thôi còn BT v2.x đã khắc phục được rồi. Bạn đừng lo các con chuột đời mới khởi động cực nhạy chứ kg như hồi xưa đâu nếu dùng những con loại tốt thì thậm chí bạn kg cảm nhận được thời gian trễ của nó nữa đấy.

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng bảy 2007 lúc 10:53
mình thì mới mua cho sếp con microsoft bluetooth cực nhạy cũng ít hao pin giá khoãng 40$ vừa khởi động và mở bluetooth là nhận được ngay rất ok và ngon

14 Tháng bảy 2007 lúc 00:30
mình thì mới mua cho sếp con microsoft bluetooth cực nhạy cũng ít hao pin giá khoãng 40$ vừa khởi động và mở bluetooth là nhận được ngay rất ok và ngon
Có phải chuột MS Intellimouse Explorer for bluetooth ko bác, em cũng vừa mua một con từ f5 laptop nhưng thấy cũng không nhạy lắm.

vantienk7

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng bảy 2007 lúc 08:17
Bầu cho Logitech V450, pin siu trâu, dùng ổ định và gọn nhẹ .
Bác ducga cho em hỏi cái nút cuộn kia khi gạt sang trái- phải bác có đặt tương ứng với back- forward được k0? Sao V400 đặt mãi mà k0 được.
Em dùng V400 cũng thấy sướng vãi.

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng bảy 2007 lúc 08:30
Bác ducga cho em hỏi cái nút cuộn kia khi gạt sang trái- phải bác có đặt tương ứng với back- forward được k0? Sao V400 đặt mãi mà k0 được.
Em dùng V400 cũng thấy sướng vãi.
Ủa, V400 có nút Back - Forward riêng rồi mà anh?

Bỏ 1 phiếu cho VX Revolution :D

- Pin khỏe.
- Chỉnh được DPI.
- Vô số nút chức năng có khả năng lập trình.
- Cuộn 2 chế độ (Click to Click, Free Spin).

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng bảy 2007 lúc 08:38
Mình thì phê em này: V500. Dùng cực đã luôn đặc biệt là phím cuộn từ, dùng quen cực thích, nhỏ gọn, pin chắc cũng trâu...

14 Tháng bảy 2007 lúc 08:51
thnks ae cho ý kiến, có lẽ mình chọn mouse bluetooth thôi, đỡ mất công cắm cục usb, nhưng ko rõ có hao pin hơn RF ko nhỉ?
Tình hình là nhắm 2 em v270 với em acrox MTJ (bằng giá) mà 1 bác trên này đã review, khoái con acrox ở chỗ có thể cắm dây usb làm dây sạc luôn ko phải thay pin. ko rõ nên chọn em nào nữa

Bài viết cần bạn xem thêm

LG trình làng TV OLED 8K đầu tiên trên thế giới tại IFA 2018

LG sẽ ra mắt TV OLED 8K (độ phân giải 7680 x 4320), kích thước 88 inch đầu tiên trên thế giới tại triển lãm IFA 2018 diễn ra ở Berlin, Đức.

[ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday