Chuột Lexma bluetooth

22 Tháng mười hai 2007 lúc 14:03
Các bạn cho mình hỏi có ai bị giống mình chưa: khi dùng con chuột lexma bluetooth trong windows Vista thì khi mình để yên không đụng đến thì nó dường như chuyển qua chế độ pause, tức là mình phải nhúc nhích nó rồi mới dùng tiếp được, mà chỉ cần để vài giây không sờ đến là nó pause lại, rất phiền phức, không biết có ai bị và đã khắc phục được chưa thì chia sẻ kinh nghiệm với. Mình google mãi mà chẳng thấy ai bị như vậy, hay là con chuột của mình có vấn đề nhỉ.

Cảm ơn các bạn đã đọc

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng mười hai 2007 lúc 14:37
Các bạn cho mình hỏi có ai bị giống mình chưa: khi dùng con chuột lexma bluetooth trong windows Vista thì khi mình để yên không đụng đến thì nó dường như chuyển qua chế độ pause, tức là mình phải nhúc nhích nó rồi mới dùng tiếp được, mà chỉ cần để vài giây không sờ đến là nó pause lại, rất phiền phức, không biết có ai bị và đã khắc phục được chưa thì chia sẻ kinh nghiệm với. Mình google mãi mà chẳng thấy ai bị như vậy, hay là con chuột của mình có vấn đề nhỉ.

Cảm ơn các bạn đã đọc

Bạn vào Device Manager và xem properties của Mouse xem lại tính năng quản lý điện năng của con Mouse xem sao. Bạn cũng thử tìm kiếm driver và tool khác xem có fix được lỗi ko nhé !

haltt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười hai 2007 lúc 00:01
Chuột của bạn như vậy là hoàn toàn bình thường.

Chuột bluetooth khá tốn pin nên nhà sản xuất thiết kế chế độ standby cho chuột khi không sử dụng để kéo dài pin. Khi sử dụng chỉ cần nhích nhẹ là chuột chay ngay, có thể bạn mới dùng nên chưa quen.

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng hai 2008 lúc 12:28
mỗi con chuột khi sản xuất sẽ có cách quản lý pin riêng. Đa số mouse ko dây đều pause khi ko dùng trong 5s, mục đích là tiết kiệm pin.
Bạn muốn mouse bạn luôn active thì chỉ có nước mua mouse khác. Đơn cử mouse của razer có chức năng always on dùng cho gamer. Giúp gamer luôn phản ứng nhanh và kịp thời trong game.

Bài viết cần bạn xem thêm

E có đọc bài này rồi, và e cũng quên là e đã đọc những gì rồi
Thú thật là đọc lại nhưng ko có đọc hết, nhiều thuật ngữ quá
E thì chỉ nhớ đc vài cái chính thôi
Bài này trên web bên mình có lâu rồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday