Chuột trong vista cà giựt cà giựt...hix hix.

27 Tháng tám 2007 lúc 00:44
Em vừa cài xong Win Vista Ultimate...mọi thứ đều ổn trừ con chuột chạy cứ giật giật ( di lâu lâu nó lại đứng lại một lúc rồi mới chạy tiếp). Bác nào biết cách sửa làm ơn chỉ em với. Em xin chân thành cảm ơn
Em dùng LAP Vaio S460
1.73 Mhz
1GB RAM ( có phải tại RAM ít không ạ)
Vid card 128 MB ( ko share)
Thanks các bác.

njnjnj

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng tám 2007 lúc 09:00
Bác thử vào Control Panel mặc định lại Chuột ở phần Mouse Setting xem, nếu không được chắc là tại chuột có vấn đề, Con chuột Sony của em cũng vậy, khi vào Win phải chở khoảng 2 giây nó mới chịu chạy:D

NguyenHoang

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
5 Tháng chín 2007 lúc 00:01
Em vừa cài xong Win Vista Ultimate...mọi thứ đều ổn trừ con chuột chạy cứ giật giật ( di lâu lâu nó lại đứng lại một lúc rồi mới chạy tiếp). Bác nào biết cách sửa làm ơn chỉ em với.
Bạn cần update các driver hỗ trợ Vista mà Sony cung cấp. Update cả những bản vá lỗi Vista do ông Gates cung cấp. Lỗi này sẽ tự khắc biến mất!

5 Tháng chín 2007 lúc 00:45
Coi chừng chuột dỏm, em mới quẳng một chú mouse Tàu mác Dell mới mua có 3 tháng vì cái lỗi ấy đấy, thay em chuột laser mới vào chạy phê cực.

6 Tháng chín 2007 lúc 20:16
Em vừa cài xong Win Vista Ultimate...mọi thứ đều ổn trừ con chuột chạy cứ giật giật ( di lâu lâu nó lại đứng lại một lúc rồi mới chạy tiếp). Bác nào biết cách sửa làm ơn chỉ em với. Em xin chân thành cảm ơn
Em dùng LAP Vaio S460
1.73 Mhz
1GB RAM ( có phải tại RAM ít không ạ)
Vid card 128 MB ( ko share)
Thanks các bác.
Lỗi do driver card màn hình. Bạn vào driver manager, chọn display rồi bấm update tự động qua internet sẽ khắc phục được. Tôi đã từng xài em này và vẫn bị lỗi y chang mặc dù cài đúng driver của Vaio. Cuối cùng đã khắc ohục được bằng cách trên.

haichau_it

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
6 Tháng chín 2007 lúc 22:21
Trời tại mấy con mouse của các bác đổ dỏm nó thế, chứ con logitech mini plus của em mua 270k chạy vù vù có vấn đề gì đâu. Tội nghiệp Vista bị các bác đổi oan.

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, nhà nghiên cứu bảo mật Patrick Wardle đã phát hiện ứng dụng trả phí Adware Doctor trên App Store bí mật gửi dữ liệu về Trung Quốc.

Adware Doctor là một trong những ứng dụng trả phí phổ biến nhất trên App Store ...
Lazada Vietnam Master card on Monday