Chụp hình của O2 mini S bị tối

gianghotc

Giang Hồ Tung Cánh
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2007 lúc 16:31
Tôi muốn nhờ các bác chỉ giúp cho là phần chụp ảnh của o2 mini S tại sao lại tối thế mặc dù đã nội suy lên 2M có cách nào khắc phục được không? cám ơn các bác!:confused:

pilu

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2007 lúc 16:38
Mình cũng đã dùng qua loại này,mọi thứ đều ổn duy nhất là luôn có vấn đề về camera.Theo tôi thì bạn thử up rom lại xem,vì trước đây tôi cũng làm như thế.Chắc là sẽ ổn thôi.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
4 Tháng ba 2007 lúc 16:44
PPC thì cameras không bao giờ đẹp được bác à. Chỉ để vui thôi, đấy là tình trạng chung của các máy rồi, do phần cứng chứ không phải phần mềm nên em nghĩ uprom không giải quyết được.

4 Tháng ba 2007 lúc 16:50
Sao lại uprom? Có phải việc gì uprom đều giải quyết đc đâu bạn.
Theo mình thì chả cứ 1.3 kể cả Neo, Atom đc cho là chụp đẹp nhất trong dòng O2 đều bị thế do CCD ko xử lý tốt đc và "mắt" quá bé.
Để chụp chất lượng ảnh tương đối hợp lý thì bạn hãy chụp đủ ánh sáng, lựa chọn góc chụp để nhìn cho đẹp trên màn hình LCD là ổn.

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng ba 2007 lúc 20:01
Tôi muốn nhờ các bác chỉ giúp cho là phần chụp ảnh của o2 mini S tại sao lại tối thế mặc dù đã nội suy lên 2M có cách nào khắc phục được không? cám ơn các bác!:confused:
Không khắc phục được đâu bác ạ, kể cả bật Flash lên thì cũng coi là cho có thôi chứ không giải quyết được mấy :eek: Tốt nhất bác chụp ở nơi đủ sáng thôi thì ảnh mới chất lượng được ;)

nhatha

GS CÙI BẮP
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng ba 2007 lúc 09:42
tất cả các dòng 02 chưa thấy con nào chụp ngon lành cả, kể cả con Trion 2M, nếu ko có đủ ánh sáng thì cụng tối thui àh, còn con 02S cho dù bác có nội suy như thế nào đi chăng nữa thì nó camera nó cũng có độ phân giải như thế thôi....

gianghotc

Giang Hồ Tung Cánh
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng ba 2007 lúc 10:38
tất cả các dòng 02 chưa thấy con nào chụp ngon lành cả, kể cả con Trion 2M, nếu ko có đủ ánh sáng thì cụng tối thui àh, còn con 02S cho dù bác có nội suy như thế nào đi chăng nữa thì nó camera nó cũng có độ phân giải như thế thôi....
Tiện thể bác làm ơn cho em hỏi em đinh đổi sang con "O2 Stealth" bác cho em hỏi liệu con này có chụp đẹp hơn con mini S và anh sáng hơn không???

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng ba 2007 lúc 12:25
Các cam của dòng O2 nói chung có tông màu rất tối, nhạt, hình ko dc tươi.
*Cam O2 phải học hỏi HP nhiều: Ảnh của 3715, 3417, 65xx khá tươi và nét.(cho dù chỉ là 1.2, 1.3)

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday