Chụp Màn Hình (Print Creen)

takelangtu

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng chín 2007 lúc 10:53

Hi các bác em cần chụp màn hình trên con pwb g4 của em, nhưng ko biết chụp bằng nút nào, bácc nào biết giúp em với, đã có lần em chụp được (vô tình thôi, vì xài phím tắt trong AI thì no lại được nhưng em ko để ý) Nay cần thì lại ko biết xài nút nào. :((

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng chín 2007 lúc 11:04
bác thử Táo+Shift+3 xem nhé :)

thinh3d

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng chín 2007 lúc 23:31
Táo + Shift + 4 thì là print screen 1 vùng nhất định, nó sẽ hiện ra cái cho bác chọn, như kiểu crop ảnh ý :D Cực tiện luôn! Nhưng ảnh sẽ là định dạng png. Bác lên apple.com kiếm cái tool viết = automator để covert sang jpg nữa là cực chuẩn :D

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng chín 2007 lúc 21:58
google 1 phát là ra mà, thực ra trên mạng nó chỉ là shift + táo (command) + 3
giờ mới biết cái crop của anh thịnh, hehe, lát thử

thinh3d

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng chín 2007 lúc 02:04
Àh, nếu ai ngại convert sang jpg thì down cái soft tên là Deeper về, nó cho đổi định dạng screenshot về jpg, pdf đủ thứ. Đỡ fai convert chi cho mệt, a lê húp là xong ^^ :D

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
10 Tháng chín 2007 lúc 02:33
.png cũng xài được mà anh, convert làm gì mất công, chỉ là một số trang nó không nhận thôi :) em toàn để nguyên chẳng sao cả

Bài viết cần bạn xem thêm

Vào 1 ngày không xa trong tương lai, chúng ta sẽ có thể tung hoành trên không bằng những thiết bị bay cá nhân. Nghe cứ như là chuyện khoa học viễn tưởng vậy, thế nhưng công ty Boeing đã nói vào tháng 3 vừa qua rằng các mẫu drone chở khách có thể xuất ...
Lazada Vietnam Master card on Monday