chuyển contact từ máy này sang máy khác

CADman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2007 lúc 19:59
Cách đơn giản nhất khỏi cần software gì ráo là Beam qua Bluetooth.

Chọn nhiều contact 1 lúc rồi Beam.

Cách này áp dụng được với tất cả HĐH (WM,Palmm,Symbian) miễn thiết bị có BT.

tomochotchot

BA HOA CHÍCH CHÒE
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2007 lúc 22:24
cho em hỏi ké là khi chuyển contact từ mobile sang PDA thì những contact trên mobile mình mặc định cho nó là số điện thoại di động thì khi sang PDA nó tự động mặc định là số điện thoại bàn là sao hở các bác...thế là phải ngồi chình tay từng contact í..hic...

10 Tháng một 2007 lúc 23:48
Tôi đã từng chuyển từ máy O2i sang dùng O2 exect, nếu dùng SPB hay Backup Manager hoặc Spite Clone thì không được vì file backup backup từ HĐH WM2003, sang WM2005 file này không đọc được, 1 phần mềm nhỏ free đã giúp tôi việc này.

PPC Backup Contacts To CSV File Support 2003/2005
Bạn dùng sẽ thấy rất đơn giản! :D

Attachments

22 Tháng một 2007 lúc 22:46
Sẵn tiện cho mình hỏi luôn : mình syn contacts từ máy nokia (S60) tới Microsoft outlook (Bằng nokia pcsuite) bị trường hợp như thế này : tên thì qua hết, nhưng nếu 1 tên có nhiều số điện thoại thì Microsoft outlook chỉ nhận được có 1 số điện thoại thôi, các bác nào biết cách khắc phục thì chỉ mình với.

22 Tháng một 2007 lúc 23:25
Tôi đã từng chuyển từ máy O2i sang dùng O2 exect, nếu dùng SPB hay Backup Manager hoặc Spite Clone thì không được vì file backup backup từ HĐH WM2003, sang WM2005 file này không đọc được, 1 phần mềm nhỏ free đã giúp tôi việc này.

PPC Backup Contacts To CSV File Support 2003/2005
Bạn dùng sẽ thấy rất đơn giản! :D
tớ chẳng hiểu sao xài thử con này mà restore lại một số contact bị mất dấu tiếng Việt, toàn ra dấu ?, một số contact thì vẫn đầy đủ dấu không có gì thay đổi, củ chuối thật

23 Tháng một 2007 lúc 00:17
tớ chẳng hiểu sao xài thử con này mà restore lại một số contact bị mất dấu tiếng Việt, toàn ra dấu ?, một số contact thì vẫn đầy đủ dấu không có gì thay đổi, củ chuối thật
em cũng bị như bác, nhưng em để ý thấy là, những số hiện tên không dấu, hoặc dấu biên thành kí tự đêu là những số em lưu đã lâu ( từ hồi dùng các máy đời cũ như 8310, 7250, E700...) , còn những số hiện tên bình thường là những số mới lưu sau này. => có thể những máy đời sau này, không sử dụng cùng font chữ với các máy đời trước. không biết bác có bị như em không :)

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday