Chuyển đổi Microsoft Ofice 2007 sang định dạng PDF

23 Tháng sáu 2007 lúc 06:56
Khi muốn chuyển sang định dạng PDF trong Office 97-2003 thì phải dùng một số công cụ convert sang PDF như Adobate Professional thì mới chuyển sang được. Nếu dùng công cụ này thì rất lâu và nặng máy.
Còn khi xài Office 2007 trong Vista thì chỉ cần một công cụ add-in vào thì có thể chuyền dễ dàng sang file PDF (nhanh gấp nhiều lần nếu xài Adobate Pro)
Các bác có thể down cái công cụ add-in đó ở đây

View attachment 4875

Nhưng có một điều nhờ các bác chia sẻ là khi convert ngược lại từ PDF sang Office (thường là Word) hay edit thì Adobate Pro có thể làm rất tốt nhưng nó lại làm nặng máy cực kỳ (không đáng)
Các bác có công cụ nào hay hơn thì chia sẻ nhé

Tks

hnhupt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng bảy 2007 lúc 21:31
Solidconvert có thể làm tốt điều này. Tuy nhiên cần lưu ý nhiều tính năng khác khi sử dụng adobe pro chẳng hạn adobe distiller để tạo form hay sửa form . . .

Kể ra cũng đáng sử dụng nếu khai thác hết tính năng của Adobe pro. Còn việc nặng máy thì k đáng sợ lắm, thời buổi RAM rẻ, Ổ cứng lớn lo gì.

Chúc vui

Khi muốn chuyển sang định dạng PDF trong Office 97-2003 thì phải dùng một số công cụ convert sang PDF như Adobate Professional thì mới chuyển sang được. Nếu dùng công cụ này thì rất lâu và nặng máy.
Còn khi xài Office 2007 trong Vista thì chỉ cần một công cụ add-in vào thì có thể chuyền dễ dàng sang file PDF (nhanh gấp nhiều lần nếu xài Adobate Pro)
Các bác có thể down cái công cụ add-in đó ở đây

View attachment 4875

Nhưng có một điều nhờ các bác chia sẻ là khi convert ngược lại từ PDF sang Office (thường là Word) hay edit thì Adobate Pro có thể làm rất tốt nhưng nó lại làm nặng máy cực kỳ (không đáng)
Các bác có công cụ nào hay hơn thì chia sẻ nhé

Tks

Nội dung tương đồng

Lazada Vietnam Master card on Monday