chuyển đổi từ MS Word qua các file để đọc trên PPC

22 Tháng chín 2007 lúc 10:35
hi Các bác,

Em dùng iSilo, MS Reader, để đọc các file lớn trong PPC - Làm thế nào để chuyển 1 file MS Word ra các file này các Bác.

Em nhớ hình như còn 1 phần mềm nữa cũng đọc cho PPC rất tốt phải không các Bác. Bác nào cho em xin phần mềm, và cái ấy với.

Cám ơn các Bác trước nhé

yesterdayman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng chín 2007 lúc 11:51
MS reader đọc các file ebook thuộc định dạng .lit, có thể tạo file .lit từ file .doc bằng cách cài Microsoft Reader Plug-in vào pc, sau khi cài xong thì bạn mở file word lên và chọn save as lit (ở mục save as type phía dưới) giống như save as html vậy (mục save as lit chỉ có sau khi đã cài Microsoft Reader Plug-in, còn bình thường thì không có )
Ngoài ra còn nhiều ebook được viết với các định dạng thông dụng khác đọc được trên cả ppc như
1) .prc: đọc bằng Mobipocket reader, tạo file .prc từ file word (.doc) bằng Mobipocket Creator
2) .pdf: đọc bằng Adobe reader for pocket pc, tạo file .pdf từ file word (.doc) bằng nhiều chương trình như Adobe reader 7 pro...
3) .CHM đọc bằng CHM reader, tạo file .chm bằng nhiều chương trình như Power CHM, CHM Maker, HTML Help Workshop...
Bạn cần cái nào trong các cái trên thì PM vho mình!

drnguyenbao

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng chín 2007 lúc 09:46
Bổ sung thêm về cách chuyển file .doc sang file .lit

Nếu không thấy .lit trong phần save as type thì bạn click vào biểu tượng cây 3 lá màu xanh (biểu tượng của MS reader) ở góc trên bên trái của giao diện Word rồi đánh trên file (sau này sẽ thành file .lit) và chọn nơi lưu file đó vào hộp thoại hiện ra rồi bấm ok là sẽ có file .lit với tên và nơi lưu như bạn đã chọn.

Bài viết cần bạn xem thêm

do thích em orient mako pepsi từ lâu. nên e có tích cóp được ít. thấy có bạn có nick pham quang chien đăng bán. giá 2 bên thoả thuận là 1.5t. e phi từ vĩnh phúc xuống cầu diễn để giao dịch. đến nơi đúng như topic của bạn ấy nói là vòng benzen k xoay ...
Lazada Vietnam Master card on Monday