Chuyển file word-vào PALM-- không hiển thị.. làm sao bi giờ

noob_of_palm

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Các bác có cách nào giúp em copy document từ PC vào PALM không -- em thường phải soạn thảo bằng PC rồi xem bằng PALM -- có giải pháp nào không các bác !?
Hôm trước em đã thấy có thằng bạn chép được wa con Clié ! Nhưng bi giờ nó lưu lạc phương trời rùi

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
chưa hiểu bạn nói không hiển thị là thế nào?

- trước hết, muốn chép file word (nguyên bản) sang Palm, dễ nhất là chép vào thẻ nhớ, rồi dùng Documents to Go hoặc MobiOffice System mở. Lưu ý là Palm không support Unicode, nếu tên file của bạn là Unicode tiếng Việt thì lên Palm sẽ không thấy file ấy đâu. Ngoài ra, bạn có thể chương trình chuyển đổi của chương trình (DocToGo hay MobiOffice đều có cả) để chuyển file nguyên bản (*.doc) thành dạng rút gọn thích hợp với Palm. Về việc đồng bộ giữa file nguyên bản (trên PC) và file rút gọn (trên Palm) đã được đề cập đến trên forum, bạn có thể tham khảo lại.

- khi mở được file ra rồi, nếu văn bản của bạn xài font unicode, bạn phải dùng MobiOffice System mới đọc được, nếu xài font TCVN3 (ABC), bạn có thể dùng Documents To Go, tuy nhiên cần thiết phải cài thêm bộ font tiếng Việt, ví dụ của VietPalm.

việc download và cài đặt các phần mềm trên đã được đề cập nhiều trên diễn đàn, bạn tham khảo lại ở box phần mềm nha.

chúc thành công :)

noob_of_palm

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Còn về file HTML trong đó có định dạng unicode thì sao hả anh !? Có cách nào xem được trên PALM không !

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
hì hì, cái này bó tay bạn ạh :)

convert sang TCVN thôi, trên diễn đàn có Dihuta đang làm công việc này hộ anh em đấy... nếu có điều kiện nên ủng hộ bác ấy 1 phát kiếm tiền mua... bánh trung thu :)

thanhcuong

GẮN KẾT
chán các Bác quá!! down về bản mobisystem 7.0 (mới nhất) mà dùng tiếng việt font vni đọc tuốt tuồn tuột hết, không phải convert gì hết trơn luôn!!! 20009-43072!!!!!

frodo

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
MobiSystems Office (anh em trên diễn đàn hay dùng là MobiOffice System :)) chỉ đọc được file office thôi bạn ạh, có đọc được htm đâu?

aera

cô đơn trên mạng
GẮN KẾT
hu hu..bác frodo hoạt động ghê quá!!!Theo tình hình này là ko sớm thì muộn cũng sẽ sống chết làm 1 em Palm thui.
HTML sao đọc dc bác,ủng hộ bác dihuta mua bánh Trung thu thui.

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...