Chuyện gì xảy ra với IE7?

Các thớt khác của TreoLove

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng hai 2007 lúc 06:20
Sau khi xài IE7 tôi thấy có nhiều chuyện lạ xảy ra:

1. Vào Task manager xem có nhiều khi nó chiếm hơn 150,000Kb làm toàn bộ hệ thống chạy chậm khủng khiếp.
2. Vào 1 số trang web, điển hình như www.tienphononline.com.vn nó báo lỗi và đóng toàn bộ các cửa sổ IE7 đang chạy trên máy. :( Bực nhất là khi đang post bài trong 4rum, vậy là phải ngồi gõ lại từ đầu hoặc khi dơnload file.

Vậy có bác nào biết thuốc trị IE7?

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng hai 2007 lúc 08:27
Em nghĩ là máy bác bị virus, nó ăn thẳng vào IE, chứ không phải do IE7 đâu bác ạ. Bác thử quét virus xem thế nào. Máy em cũng dùng IE7, nhưng không xảy ra hiện tượng đó.

pires751

Nikonian
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng hai 2007 lúc 09:31
không biết bácTREO LOVE có phải bị cái ShockWare flash không, em đang dùng thỉnh thoảng cứ vào mấy trang có flash là nó báo lỗi cái đấy rồi hiện cái bảng "Don't send" lên bực quá hix...hix
mà chưa kể không hiểu sao hình như nếu em bật IE chạy cùng với Windows Media là xảy ra hiện tượng nếu đóng IE vào thì phải 1 lúc nó mới đóng ngay ặc ặc

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng hai 2007 lúc 09:37
không biết bácTREO LOVE có phải bị cái ShockWare flash không, em đang dùng thỉnh thoảng cứ vào mấy trang có flash là nó báo lỗi cái đấy rồi hiện cái bảng "Don't send" lên bực quá hix...hix
mà chưa kể không hiểu sao hình như nếu em bật IE chạy cùng với Windows Media là xảy ra hiện tượng nếu đóng IE vào thì phải 1 lúc nó mới đóng ngay ặc ặc
Sao anh không Sent đi??? Microsoft hỗ trợ anh trong việc gửi lỗi và trả lời chi tiết lỗi là gì mà!

huybank

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng hai 2007 lúc 10:25
Hic, em cũng bị tình trạng giống anh treolove, khi tắt cái IE nào ko sử dụng thì nó báo lỗi và thế là tắt hết các IE đang chạy luôn.ĐAng xài cái Netcape 8thấy cũng vui phết, có vả duyệt Tab

TreoLove

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng hai 2007 lúc 11:27
Em nghĩ là máy bác bị virus, nó ăn thẳng vào IE, chứ không phải do IE7 đâu bác ạ. Bác thử quét virus xem thế nào. Máy em cũng dùng IE7, nhưng không xảy ra hiện tượng đó.
Tôi quét = cả NAV, AVG, cả Panda không tìm thấy gì.

13 Tháng hai 2007 lúc 13:24
Bác bị giống hệt em. Em cũng bị lỗi cái Adobe Flash Player cho cả IE7 và FireFox2.0. Ko hiểu có phải do bản Flash player này bị lỗi ko :confused:

13 Tháng hai 2007 lúc 19:31
IE7 bị lỗi nhiều lắm, quay về IE6 hoặc firefox thôi. Nhưng có 1 cái ngộ: IE7 trên Win2003 xài vô tư, tôi dùng mà chưa thấy lỗi gì hết. Hehe

Bài viết cần bạn xem thêm

Trong thời đại công nghiệp 4.0, Chat bot đã phát triển nhanh chóng và là một cuộc cách mạng đưa nó trở thành xu thế của thế giới. Nhưng tại sao nó lại được c ...
Lazada Vietnam Master card on Monday