chuyển quyền user trong vista

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng năm 2007 lúc 15:24
em dùng vista bản Home basic trên máy dv6000, nhưng khi cài chươg trình nero image để tạo ổ cd ảo, cài chương trình từ đĩa cd mà em đã lưu thành file ảnh, nhưng vista yêu cầu phải lấy quyền administrator mới cho phép tạo ổ cd

Hiện tại em dang dùng quyền user, vậy thì cách nào để kích hoạt quyền Admin lên, và dùng luôn quyền admin thay vì dùng theo quyền user

thanks !!!

25 Tháng năm 2007 lúc 09:10
Trong Vista, khi muốn cài đặt bạn không nên nhấp đúp chuột trái mà nên nhấp chuột phải và chọn run as aministrator.
bạn cứ thử nhé chúc thành công

25 Tháng năm 2007 lúc 21:21
em dùng vista bản Home basic trên máy dv6000, nhưng khi cài chươg trình nero image để tạo ổ cd ảo, cài chương trình từ đĩa cd mà em đã lưu thành file ảnh, nhưng vista yêu cầu phải lấy quyền administrator mới cho phép tạo ổ cd

Hiện tại em dang dùng quyền user, vậy thì cách nào để kích hoạt quyền Admin lên, và dùng luôn quyền admin thay vì dùng theo quyền user

thanks !!!
Vào Control Panel, chọn Administrative tools---> Computer management---> Local User & Group, trong user có administrator đấy, click chuột bỏ this account is disable là xong.

Lazada Vietnam Master card on Monday