chuyển tiền bằng paypal thế nào để ko mất phí

Các thớt khác của wizat

wizat

NHẬP HỘI
em chào các bro.
cho em hỏi, em định chuyển tiền cho 1 ng bạn ở Mỹ từ paypal của em cho paypal của nó. Phải chuyển thế nào để cả 2 kô bị mất phí?

em thấy có cái "Shared expense", kô biết có phải cái này ko?
bro nào đã từng làm rồi, cho em ít kinh nghiệm với.

em thanks ạh

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
em chào các bro.
cho em hỏi, em định chuyển tiền cho 1 ng bạn ở Mỹ từ paypal của em cho paypal của nó. Phải chuyển thế nào để cả 2 kô bị mất phí?

em thấy có cái "Shared expense", kô biết có phải cái này ko?
bro nào đã từng làm rồi, cho em ít kinh nghiệm với.

em thanks ạh

Đã là chuyển tiền qua bên thứ 3 có nghĩa là dịch vụ, dịch vụ thì làm gì mà không mất phí hả bác, chẳng qua là bác hay người nhận trả phí vậy thôi.

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Nếu paypal của người nhận là account thường (personal account, không phải premier account để giao dịch mua bán) thì miễn phí anh ạh. Loại này có giới hạn là chỉ được nhận $500/tháng, nếu muốn hơn phải upgrade lên premier.
Nếu lỡ upgrade rồi mà muốn gửi không mất phí thì nói bạn anh gọi paypal downgrade account xuống rồi gửi (dưới $500)

Gửi paypal echeck cũng đỡ phí hơn nhưng mất khoảng 3 ngày để clear.
Lâu quá ko mua bán gì, hình như dạo này có thay đổi nhiều... Hôm bữa bạn em gửi thử $2 bằng thẻ tín dụng mà chỉ nhận được có $1.76

Anh vào paypal xem mức phí của nó thế nào, nếu tìm không ra em sẽ xem giúp cho :)

vtsm

SinhRaLàĐểTỏaSáng
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tin mới nhận PP VN gửi nhận được tiền rùi hí hí hí hí

Klinky

GÂY DỰNG
Bik lâu rồi mà.Hôm qua có test và thấy ok.Nhưng ko hiểu nó giới hạn số $ gửi acc Pre mình là 1000$.Vậy nếu quá 1000$ thì bị limit à ???

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...