Cing8125 lệch cảm ứng liên tục T_T!

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 10:19
Con cing8125 của em rất hay bị lệch cảm ứng.HR lại, k cài bất cứ chương trình Today nào thì đỡ lệch hơn chút, chứ cài vài chương trình vào là chút lại lệch.

K trượt bàn phím cứng ra thì đỡ chứ trượt ra chút xíu lại phải căng lại màn hình,khó chịu lắm,mình xài hiểu ý thì còn đỡ, chứ cho người khác mượn vọc...quê chết luôn, họ lại chê máy mình lỏm :eek: .

Em định thay miếng cảm ứng, nếu thay rồi có chắc chắn hết k mấy a?

Anh nào xài con này có hay bị lệch giống em k? Cho ý kiến luôn ha.

Thanks!

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng sáu 2007 lúc 10:30
Mình cũng bị, nhưng canh lại thì sài bình thường.

Mình nghĩ là do ROM chứ hẻm phải phần cứng hư đâu.
Up nhiều rom lắm rồi nhưng điều bị như thế cả, chỉ bị ít hay bị nhiều thôi chứ k hết hẳn.

Căng lại thì xài bình thường, nhưng trượt bàn phím ra nhắn vài tin lại lệch tiếp. Mà mình 1 ngày nhắn 30-40 tin cho bạn gái mới đau đầu chứ :D

17 Tháng sáu 2007 lúc 10:52
hihi!pác này đang trong tình trang trước kia của e đây!của e có khi đang aligh mà nó cũng lệch lun,chỉ còn cách SR hui.bác thử HR,up rom khác,xong ra thay miếng dán màn hình mới thử đi,mỗi lần lệch thì tắt máy,chùi màn hình cho sạch xong mở lên aligh lại.từ khi e thay miếng dán và up rom khác gần 1 tuần rùi chưa thấy ji hết!^^

17 Tháng sáu 2007 lúc 19:48
Cái vụ canh màn hình hình như thay đổi trong reg được. Bác thử xem có bị thay đổi trong reg trước khi sửa nha.
HKLM\hardware\devicemap\touch\CalibrationData
Nếu bị thay đổi thì có thể lưu lại key này sau khi align có gì có thể mở lại khỏi chỉnh. Tuy nhiên bạn cũng phải kiểm tra xem chuơng trình nào làm thay đổi nó.

18 Tháng sáu 2007 lúc 17:21
Cái vụ canh màn hình hình như thay đổi trong reg được. Bác thử xem có bị thay đổi trong reg trước khi sửa nha.
HKLM\hardware\devicemap\touch\CalibrationData
Nếu bị thay đổi thì có thể lưu lại key này sau khi align có gì có thể mở lại khỏi chỉnh. Tuy nhiên bạn cũng phải kiểm tra xem chuơng trình nào làm thay đổi nó.
làm như vậy là sao vậy bác???hướng dẫn cụ thể cho pà kon koi đi!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, nhà nghiên cứu bảo mật Patrick Wardle đã phát hiện ứng dụng trả phí Adware Doctor trên App Store bí mật gửi dữ liệu về Trung Quốc.

Adware Doctor là một trong những ứng dụng trả phí phổ biến nhất trên App Store ...
Lazada Vietnam Master card on Monday