Có 1 điều thắc mắc bà con chỉ bảo

Status
Không mở trả lời sau này.
5 Tháng một 2007 lúc 09:49
Mình sài O2 XDA IIi,mình lên nhiều topic nói O2 XDA IIi ko có rom 2005,mình biết nhưng mình phân vân là O2 XDA IIi chưa có win 2k5 là do nhà sản xuất chưa sản xuất hay O2 XDA IIi chỉ có thể sử dụng được win 2k3 bà con chỉ giáo dùm

dlam1981

dohieuonline
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng một 2007 lúc 10:00
Tóm lại là O22i chạy WM03, nhà SX không hỗ trợ WM05 (cũng giống như O22, O22s)... Chẳng qua O22, O22s chạy được WM05 là do người ta (một số người hay vọc máy) lấy ROM WM05 của các dòng sau này chỉnh sửa lại, và làm cho chúng chạy trên O22, O22S.
Còn O22i của bác thì hiện giờ vẫn không có WM05, cứ chờ đi, biết đâu có ngày nào đó được thì sao!

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng một 2007 lúc 11:10
à còn một điều thắc mắc nữa đó là khi mình bật chế dộ turbo của máy lên thì máy chạy nhanh nhưng có hại gì đến phần cứng ko bà con,hay chỉ làm hao pin thôi
Không hại gì đâu bác ạ, chỉ hao pin thôi. Thường thì nếu chỉ nghe gọi, nhắn tin và đọc Ebook thì bác để Standard cho nó đỡ hao pin, còn dùng wifi hay chơi game thì chạy Turbo cho máu :D

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng một 2007 lúc 17:41
à còn một điều thắc mắc nữa đó là khi mình bật chế dộ turbo của máy lên thì máy chạy nhanh nhưng có hại gì đến phần cứng ko bà con,hay chỉ làm hao pin thôi
Ví dụ thế này. bác có con xe đua mang nhãn hiệu Porsche 911 turbo chẳng hạn. Nó chạy hơn 200km/h, bác chưa thoả mãn với tốc độ này và thế rồi bác mang đến hãng Brabus để độ lại, lắp thêm N2O (nitro oxid) để có được tốc độ tốt hơn. Theo bác thì điều gì sẽ xảy ra với cái tốc độ đạt được trên lý thuyết là 350Km/h? Chắc chắn con máy V8 đó phải nhấc ra để bảo dưỡng và đương nhiên là phải thay toàn bộ 4 quả lốp sau mỗi lần bác nhấn ga khét mù. Con PPC của bác cũng thế thôi, đương nhiên là nó chạy ngon lành cành đào nhưng CPU phải hoạt động gấp đôi công suất đồng nghĩa với việc tốn pin và máy nóng. Bác đã bao giờ bế được 2 em cùng một lúc chưa? hì hì, nói vui vậy thôi bác chạy cái gì cần đến sức mạnh xử lý thì cứ thình thoảng xài vẫn kô sao.

6 Tháng một 2007 lúc 09:25
Mình sài O2 XDA IIi,mình lên nhiều topic nói O2 XDA IIi ko có rom 2005,mình biết nhưng mình phân vân là O2 XDA IIi chưa có win 2k5 là do nhà sản xuất chưa sản xuất hay O2 XDA IIi chỉ có thể sử dụng được win 2k3 bà con chỉ giáo dùm
O2i thì chẳng bao giờ có 2k5 được.Bác cứ yên tâm là thế.Bởi vì với Alpine thì 2k3 đã là quá ngon rồi.Cần gì phải 2k5 mới được.Thực ra 2k5 cũng chẳng có gì hay ho.chỉ được cái giao diện đẹp hơn thôi.Phần mềm giờ tuy nhiều nhưng làm sao nhiều bằng 2k3 chứ.Đã là 2k5 thì phải màn hình VGA chứ Alpine nhà mình QVGA thì đành chấp nhận vậy.Good Luck !

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday