Có ai bị hiện tượng như thế này không ạ

VDT

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 16:44
Máy em cài bộ font tiếng việt Unikey 4.0, trong chương trình excel và word cài mặc định font là Times new Roman nhưng tự nhiên hôm nay vào excel thì font vẫn hiển thị bình thường nhưng vào word thì font lại hiển thị sang dạng arial mặc dù font mặc định vẫn là Times new Roman. Có bác nào biết giải thích hộ e cái ạ. Máy em chạy win vista Ultimate :confused:

Lam Sơn

Super Moderators
Staff member
13 Tháng chín 2007 lúc 17:11
Có lẽ bộ font tiếng Việt Unikey 4.0 dành cho Vista hiện nay là bản Beta nên nó thường có những lỗi nhỏ xuất hiện như vậy. Hiện chưa có bản chính thức đâu. Bạn cứ vào trang chủ của nó tham khảo xem sao : unikey.org

Tham khảo thêm tại đây : http://www.handheldvn.com/forum/showthread.php?p=502413

Nếu không ngại bạn cài lại bản 3.63 xem có ổn không?

14 Tháng chín 2007 lúc 15:04
Default Font trong Word lại thử xem.
Nếu không được thì bác tìm file "normal.dot" xoá nó, mở Word lên rồi chọn font Times New Roman trong mục Format ---> Default Font.

15 Tháng chín 2007 lúc 00:19
Cài lại bộ font thử xem: Unicode, VNI, ABC
Còn không được nữa thì bạn format cài lại Windows Vista, Office 2007 và dùng bộ gõ VPSKey.
Mình dùng lâu rồi, không bị gì hết. Làm lại tốn thời gian, nhưng đỡ phải khó chịu những vấn đề như vậy, chạy ổn định làm một bản Ghost lưu lại.

15 Tháng chín 2007 lúc 21:50
Mình cũng có 1 tình trạng là cài Unikey vào tì sau khi copy 1 đoạn nào đó rùi khi ghi được vài chứ gõ dấu thì nó ra nguyên dòng link đã copy trước đó mặc dù là ko nhấn Ctrl + V

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
HaThienKiemVu MICROSOFT WINDOWS 4

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday