Có ai biết chỗ sửa scanner không ạ?

Các thớt khác của vietnam123
28 Tháng mười 2007 lúc 16:01
Đầu tiên xin lỗi các bác mod là em chẳng biết đưa topic này vào đâu cả. Đành nhét tạm vào đây!

Hôm nay Chủ Nhật, nhân tiện dịp lau dọn nhà cửa, em hứng chí lôi cái scanner ra lau chùi. Tại hôm qua scan mấy cái ảnh, thấy tấm kính bị mốc xanh lỗ chỗ nên ngứa mắt. Tức là trước khi em sờ mó vào em nó, nó vẫn còn ngon. Hic hic.

Thấy cấu tạo khá đơn giản, nên em nghĩ tháo ra lau tấm kinh chẳng vấn đề gì.

Sau 1 hồi tìm ốc vít, cuối cùng phát hiện ra chẳng có con ốc nào. Chỉ cần cậy nhẹ tấm nhựa, tự ra hết. Ok.

Chỉ việc lấy tý giấty & nước rửa kính lau chùi thôi. Xong.

Lắp vào. Lôi mấy cái ảnh ra scan xem nào.

Cắm điện, nó sáng đèn khởi động, nháy nháy đèn led vài cái như mọi khi. Rùi tắt ngúm.

Rút điện ra, cắm lại. Vẫn thế.

Toi em nó rùi.

Trên đây là câu chuyện ngày CN đen đủi của em.

Bác nào đọc xong, cho em vài chỉ dẫn xem có khắc phục được không?

Bác nào biết sửa loại này, hoặc biết chỗ sửa chỉ cho em với. Sửa chắc cũng rẻ thui nhỉ.

Con máy này em mua đã lâu, nhưng cứ cất trong hộp, thỉnh thoảng lôi ra scan mấy thứ linh tinh. Tính ra chưa scan quá 100 lần! Đau xót tiền của quá cơ.

Mà quên, tên em nó là BenQ S2W 4300U.

Có ai giúp em vơi!

28 Tháng mười 2007 lúc 21:19
222,
Anh diễn tả rất chi tiết nhưng còn một vỉệc rất...rất quan trọng anh lại không nói : Anh hiện đang ở đâu?
Thôi bây giờ chúng ta bắt đầu từ Hà Nội nhé :D Máy scaner thì chỗ nào cũng chữa được cả (quan trọng là chi phí thấp), còn anh muốn..... thì tới đây:

Bệnh viện máy tính Việt - Nhật
Chuyên sửa chữa MÁY IN, MÁY FAX, MÁY SCANNER, MÁY PHOTO các loại
Địa chỉ : Số 101 K8 – Ngõ 6A – phố Thành Công – Ba Đình – Hà Nội
Điện Thoại : 04.213.8781 – 04.213.8782 – 04.213.8783

Bài viết cần bạn xem thêm

mình có mua 1 router board Ubiquiti EDGERouter Lite ERLite-3
cấu hình gộp băng thông 2 nhà mạng Viettel và VNPT
mình làm như sau:
đưa 2 router nhà mạng về chế độ Bridge
tiếp theo mình thực hiện cấu hình Load Balancing nhập user và pass của nhà cung ...
Lazada Vietnam Master card on Monday