Có ai biết lý do tại sao tai nghe của IPOD kém ko?

nhuhong

KRT- Da nang
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười 2007 lúc 11:05
Vì kinh tế chăng? (sợ giá thành cao nên ko đầu tư cho tai nghe?)
Vì kỹ thuật kém chăng? (Chắc là ko?)
Vì thực tế khi mua Ipod về thì tai nghe gần như bị lãng quên...
Điều này Apple có biết ko nhỉ?
Ai biết xin giải thích zùm!!!!

tee8tee4388

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười 2007 lúc 12:53
Bác hỏi zầy thì cái nèo cũng đúng cho các hãng khác thui, có riêng jì Apple đâu. Có cái mp3 nèo mè kèm đc cái tai stock ra trò đâu? Trừ mấy em Sony còn đc đc , hay Creative cao lắm là kèm cái 480. Những hãng nổi tiếng về MP3 thì lại ko làm tai nghe nên có nhiu kèm nhiu thui, đặt hãng khác làm thì lại đội giá lên nữa.

23 Tháng mười 2007 lúc 12:56
Vì kinh tế chăng? (sợ giá thành cao nên ko đầu tư cho tai nghe?)
Vì kỹ thuật kém chăng? (Chắc là ko?)
Vì thực tế khi mua Ipod về thì tai nghe gần như bị lãng quên...
Điều này Apple có biết ko nhỉ?
Ai biết xin giải thích zùm!!!!
Chưa có bằng chứng nào cho thấy Apple có một đội chuyên sx tai nghe ---> họ không có đủ công nghệ để chế tạo một caí HP hay là điêù dễ hiêủ và cũng ... dễ chấp nhận

Tuy nhiên họ có thể đặt làm ở hãng khác và bán kèm ipod ... vấn đề là taị sao họ không đặt cao chất lượng cuả tai nghe theo maý ?!

Vaò tham gia anh em ơi ^^"

tee8tee4388

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng mười 2007 lúc 14:36
Tai nghe đặt theo thì dễ anh ui. Vấn đề là là ê hề loại, người thì thích earbud người thích inear. Khó mà chiều đc nên em nghĩ giải pháp tình thế là quăng đại 1 cái tai đẹp đẹp kiểu earbud là vừa lòng mọi người ùi.

Gestapofx-EVo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng mười 2007 lúc 23:47
He he, vì đồ portable, cái mà đa số các bác quan tâm đến là thương hiệu và cool, hay còn viết là kool, hay còn viết là k00l, l33t nữa thì viết là 1<00L, chứ nhiều bác thì quan tâm quái gì đến âm thanh, cứ nhá nhá cái logo trái táo của cái iPod 40GB thì được coi là sành điệu âm nhạc, audiophile rồi. Nên các bác CEO của Apple phải làm sao càng hạ giá cái sản phẩm xuống càng tốt, đơn giản tối đa các đồ bundled kèm theo cho giá thành nó hạ, để các bác mê sành điệu dễ mua, dễ khoe hàng.

Equation: iPod Nano + stock earbud (bundled) + mp3 = !<00L guy, Cowon D2 + Go-vibe 5 + Grado SR125, Beyerdynamic DT770 (or in some cases, Sony SA5000 - ATH-AD1000) + FLAC = lousy funny nerd.

Vác cái Cowon D2 về mở ra, nội cái hộp ngoài đẹp và cái adapter cho nguồn DC đã có tới 2 cái, 1 cái 2 chấu vuông, 1 cái 2 chấu tròn là đủ thấy 1 hãng quan tâm thật sự đến sản phẩm của mình nó làm thế nào. Các bác cứ tung hô iPod biểu tượng sành điệu trong khi nó thì đang ráng bóp từng đồng của các bác để tối đa hoá lợi nhuận, hù hù.

tee8tee4388

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
24 Tháng mười 2007 lúc 08:34
Equation: iPod Nano + stock earbud (bundled) + mp3 = !<00L guy, Cowon D2 + Go-vibe 5 + Grado SR125, Beyerdynamic DT770 (or in some cases, Sony SA5000 - ATH-AD1000) + FLAC = lousy funny nerd.

Vác cái Cowon D2 về mở ra, nội cái hộp ngoài đẹp và cái adapter cho nguồn DC đã có tới 2 cái, 1 cái 2 chấu vuông, 1 cái 2 chấu tròn là đủ thấy 1 hãng quan tâm thật sự đến sản phẩm của mình nó làm thế nào. Các bác cứ tung hô iPod biểu tượng sành điệu trong khi nó thì đang ráng bóp từng đồng của các bác để tối đa hoá lợi nhuận, hù hù.
Bài post đầy chất marketing cho cái D2 lẫn your stuffs :D
Chờ ngày đủ máu có em Mini3 thử nội công với em GoVibe5 của bác xem thía nèo :eek:

Bài viết cần bạn xem thêm

Bằng cách nào đó 9to5Mac có được ảnh rò rỉ thật của iPhone mới và Apple Watch 4 và họ khẳng định đây không phải là ảnh dựng mà là hàng thật. Nói về iPhone trước, chúng ta sẽ có iPhone XS 5,8" là bản nâng cấp của iPhone X, còn chiếc iPhone XS Plus màn ...
Lazada Vietnam Master card on Monday