Có ai đã, đang và sẽ học ở HN AMS không?

Các thớt khác của tuanibt

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Vào đây để chia tay 1 tượng . 1000 năm của Hà Nội liệu có ý nghĩa không khi đang tâm giết chết 1 truyền thống, 1 tượng đài đã đưa Hà Nội lên 1 tầm cao không chỉ trong nước mà là khắp năm châu? Khi chung ta khó khăn, nào Liên Xô viện trợ cho xây dựng BV Việt Xô, Hà Lan giúp xây dựng trường PTTH chuyên đầu tiên, và rồi đến giờ, vì 1 mục đích ngớ ngẩn và lãng xẹt, để "người ta" tước đi những ân tình trong lúc khó khăn? Các cụ của ta đã có câu: 1 miếng khi đói bằng 1 gói khi no, có lẽ giờ này "người ta" đang áp dụng cái câu: ăn cháo đá bát
cúi mặt tiễn đưa 1 tượng đài
Cựu HS AMS 92-95

http://dantri.com.vn/c25/s25-376277/truong-thpt-ha-noi-amsterdam-dong-y-doi-ten-truong.htm

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
có em đây ah (05-08) ,việc đổi tên này em đã nghe từ lâu ,từ cái hồi mà còn ý định là năng khiếu Thăng Long cơ ah =)).Nói chung việc đổi tên này không chỉ là việc ăn cháo đá bát ,phủ nhận công lao của nước bạn năm xưa đâu ah ,mà nó còn liên quan đến niềm tự hào,đến thương hiệu ,đến công sức của cả thầy và trò suốt 25 năm qua nữa ah.Liệu rằng sau này khi đi du học nộp học bạ gì gì đó,ng ta bảo "tao chỉ biết trường Ams thôi,chứ trường năng khiếu Thằng Long or chuyên Hà Nội là cái gì tao không biết,trường kém ah?" thì như thế nào chắc em cũng không dám tưởng tượng nổi quá =))

horkbajir

CON GÀ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không thể chấp nhận nổi. Sau này bảo con là Bố mày học Ams đấy, nó lại cười cho vào mũi vì chả hiểu cái trường nào tên nghe dân tộc thế

@A Tuanibt học khóa 92-95 ạ?, còn HPHPHP học lớp nào 0508 đấy :D

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Không thể chấp nhận nổi. Sau này bảo con là Bố mày học Ams đấy, nó lại cười cho vào mũi vì chả hiểu cái trường nào tên nghe dân tộc thế

@A Tuanibt học khóa 92-95 ạ?, còn HPHPHP học lớp nào 0508 đấy :D

em học H2 anh ah =((,anh cũng Amser ah :D

horkbajir

CON GÀ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
ờ, acc của anh ở các chỗ khác với cả HAO đều là Horkbajir :D ko biết e có quen ko :D

hoanglz

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
có em đây ah (05-08) ,việc đổi tên này em đã nghe từ lâu ,từ cái hồi mà còn ý định là năng khiếu Thăng Long cơ ah =)).Nói chung việc đổi tên này không chỉ là việc ăn cháo đá bát ,phủ nhận công lao của nước bạn năm xưa đâu ah ,mà nó còn liên quan đến niềm tự hào,đến thương hiệu ,đến công sức của cả thầy và trò suốt 25 năm qua nữa ah.Liệu rằng sau này khi đi du học nộp học bạ gì gì đó,ng ta bảo "tao chỉ biết trường Ams thôi,chứ trường năng khiếu Thằng Long or chuyên Hà Nội là cái gì tao không biết,trường kém ah?" thì như thế nào chắc em cũng không dám tưởng tượng nổi quá =))
Mình cũng 95-98 nè, ko biết bác học lớp mô?
Em thấy việc đổi tên trường là hết sức nhảm nhí.
1000 năm Thăng Long với thành lập trường chuyên xyz gì đó thì liên quan khỉ gì đâu mà đè Ams ra để đổi tên nhỉ.
Sao không thành lập trường khác, ở chỗ khác?
Em đoán ko lầm thì các bố ấy chuẩn bị xây mới, xén đất, dự án này nọ cho coi...
Phải nó về mấy bố trên Sở GDDT là "nhà cư vi bất thiện". Chả làm đc gì tốt cho nước nhà, toàn nghĩ ra mấy trò dở hơi...

horkbajir

CON GÀ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình cũng 95-98 nè, ko biết bác học lớp mô?
Em thấy việc đổi tên trường là hết sức nhảm nhí.
1000 năm Thăng Long với thành lập trường chuyên xyz gì đó thì liên quan khỉ gì đâu mà đè Ams ra để đổi tên nhỉ.
Sao không thành lập trường khác, ở chỗ khác?
Em đoán ko lầm thì các bố ấy chuẩn bị xây mới, xén đất, dự án này nọ cho coi...
Phải nó về mấy bố trên Sở GDDT là "nhà cư vi bất thiện". Chả làm đc gì tốt cho nước nhà, toàn nghĩ ra mấy trò dở hơi...

Ui, bác lớn tuổi hơn em quá :p e cũng đoán thế mà mấy lần đấu giá em tham gia bác cứ gọi gọi e là bác, e tổn thọ mất :">

Em khóa 0306, kém anh tận 11 tuổi cơ ạ.

E bực mình ở chỗ vừa tuần trước hàng loạt cán bộ, từ BGH đến cán bộ Sở đều lên báo xác nhận là ko có chuyện đổi tên. Hnay làm đùng 1 phát như tăng giá xăng. Chưa kể Sở bịa ra 2 cái phương án ko ngửi được, chả lẽ ko làm cách đấy thì sập nhà chết người chắc. Đã thế còn đổ hết tội vạ lên đầu BGH, cho là trường tự xin đổi tên chứ :|

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Ui, bác lớn tuổi hơn em quá :p e cũng đoán thế mà mấy lần đấu giá em tham gia bác cứ gọi gọi e là bác, e tổn thọ mất :">

E bực mình ở chỗ vừa tuần trước hàng loạt cán bộ, từ BGH đến cán bộ Sở đều lên báo xác nhận là ko có chuyện đổi tên. Hnay làm đùng 1 phát như tăng giá xăng. Chưa kể Sở bịa ra 2 cái phương án ko ngửi được, chả lẽ ko làm cách đấy thì sập nhà chết người chắc. Đã thế còn đổ hết tội vạ lên đầu BGH, cho là trường tự xin đổi tên chứ :|

bây h thì biết làm cách nào nữa :( ,trường THPT Nguyễn Trãi sắp thành trường chuyên HN-Ams rồi anh ah :((

hoanglz

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Đằng sau đều có ý đồ chính trị và kinh tế cả.
Trước anh từng đc nghe đọc chỉ thị, đại ý là gửi cho GĐ sở văn hóa thể thao: "vì năm nay anh gia hạn chức tỉnh trưởng => các chú phải làm sao cho đội bóng tỉnh nhà phải thăng hạng, chi bao nhiêu anh cũng chiều..."

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...