Có ai dùng Nec dòng S 3300 ko ạ?

Các thớt khác của alittlemad

alittlemad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2008 lúc 11:40
Em mới mua cái Nec S3301 nhưng ko biết làm sao bật màn hình sau khi standby :D. Bấm nút power thì đèn sáng nhưng màn hình tối thui. Có bác nào có kinh nghiệm với dòng này thì chỉ em xem mấy cái function key máy này dùng thế nào với.
Tks all.

Ko có ai xài Nec à? Chán nhỉ...

asiatrung

Tuyệt Tình Cốc
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2008 lúc 00:10
Em mới mua cái Nec S3301 nhưng ko biết làm sao bật màn hình sau khi standby :D. Bấm nút power thì đèn sáng nhưng màn hình tối thui. Có bác nào có kinh nghiệm với dòng này thì chỉ em xem mấy cái function key máy này dùng thế nào với.
Tks all.
Thường thì cái này là do lỗi Win thôi, bạn thử cài OS mới lại toàn bộ xem có khắc phục được hay kô ?
Chúc may mắn !!

9 Tháng một 2008 lúc 19:56
Cái của mình là versa S3200 và cũng bị giống như bạn, mình thử standby bằng hotkey Fn+F12 thì không bật màn hình lên được và bàn phím hình như bị vô hiệu (mình thử tất cả các phím nhưng không tác dụng), cuối cùng thì power off luôn.
Mình nghĩ có thể do không biết hết chức năng của hotkey thôi, chứ không phải do win hay driver đâu, vì máy mình đã cài 2 lần rồi (mình đưa máy cho TTBH cài đặt) và cả 2 lần đều bị như nhau, còn driver thì mình update liên tục nên chẳng có vấn đề gì.
Nhân tiện cũng mong các bác đã sử dụng qua dòng nec versa chỉ giúp.
Thanks bạn alittlemad.

alittlemad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng một 2008 lúc 22:19
Vậy là cuối cùng cũng có người gặp trường hợp giống mình, mặc dù cũng chưa tìm ra cách giải quyết. Máy mình mua của FPT, nhưng mấy ku em bán máy cũng chả biết gì ngoài chuyện ghost win. Chắc phải tự thân vận động thôi. Mình đã gửi mail cho Nec hỏi về cách giải quyết trường hợp này, khi có câu trả lời mình sẽ post lên đây cho các bạn.
Tks all.

Hi there,

"Thank you for your email. Regarding the problem that you face currently, I would suggest that you press the power button once in order to resume the system from Hibernate or standby. For your information, NEC laptops are not like others whereby the normal laptop able to resume by pressing enter button or just by moving the mouse. NEC laptops need to press the start button."

Đây là nội dung email tớ mới nhận đc từ NEC Asia ở Sing. Có điều là với cái máy của tớ thì vẫn vô tác dụng. Hỏi mấy ku kĩ thuật ở FPT thì mấy ku em trả lời là bọn em cũng bó tay.

Chán vật.

15 Tháng một 2008 lúc 15:22
pác vào power option mà chỉnh edit lại chế độ của nó đi, standby là chức năng lỗi thời rồi (nếu các Pác dùng Vista) thay chức năng standby thành sleep đi! là ok hết! em cũng đang dung Nec versa S3200 chạy vista nó cũng xảy ra lỗi củ chuối đó, nhưng chuyển sang dùng XP thì không có lỗi này

alittlemad

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng một 2008 lúc 10:49
pác vào power option mà chỉnh edit lại chế độ của nó đi, standby là chức năng lỗi thời rồi (nếu các Pác dùng Vista) thay chức năng standby thành sleep đi! là ok hết! em cũng đang dung Nec versa S3200 chạy vista nó cũng xảy ra lỗi củ chuối đó, nhưng chuyển sang dùng XP thì không có lỗi này
Chả hiểu ông bạn này khuyên cái gì :confused:??? Bạn nói trong Vista đổi standby thành sleep là ok nhưng bạn chạy Vista => lỗi => bạn chuyển về XP. Thế bạn ko sửa standby thành sleep để tiếp tục chạy Vista à???
Hơn nữa, máy mình chạy XP chứ ko chạy Vista bạn ạ.

16 Tháng một 2008 lúc 12:14
Chả hiểu ông bạn này khuyên cái gì :confused:??? Bạn nói trong Vista đổi standby thành sleep là ok nhưng bạn chạy Vista => lỗi => bạn chuyển về XP. Thế bạn ko sửa standby thành sleep để tiếp tục chạy Vista à???
Hơn nữa, máy mình chạy XP chứ ko chạy Vista bạn ạ.
Ý của tôi là nếu dùng Vista thì phải chấp nhận lỗi đó của Nec, còn lý do tại sao không dùng Vista mà chuyển sang XP là vì Vista không cài dc một số phần mềm của cty tôi, ngốn Pin, ngốn Ram... và nhiều nhiều thứ bất tiện khác nữa.

16 Tháng một 2008 lúc 16:37
Lỗi này chắc chắn là do win rồi, mình từng dùng con HP cũng bị y chang! Bạn đừng nên dùng chế độ đó nữa mà nên chuyển sang Sleep của Vista hay Hibernate của XP. Chúc thành công! ^_*

25 Tháng một 2008 lúc 10:39
Mình đã khắc phục được tình trạng bị lỗi của con Nec S3200 (Vista) khi sleep bằng hot key Fn+F12 sau khi cài phiên bản mới nhất của phần mềm System control manage(SCM).
Các bác có thể down ở đây : http://www.driversdown.com/drivers/...CM)-1.0107.0724.G608-for-WINVista_70662.shtml
Đối với winXP các bác có thể tìm ở đây : http://www.driversdown.com/driverslist/s_516_1.shtml
Mình nghĩ phần mềm này dùng được cho các máy Nec dòng Sxxxx. Sau khi mình cài vào thì tất cả hotkey đều ok.

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ ngày 15/7 tới, có 88 mức giá dịch vụ y tế sẽ được điều chỉnh giảm, giảm mạnh nhất là một số dịch vụ kỹ thuật, chiếu chụp.

Giá dịch vụ y tế sẽ giảm từ ngày 15.7

Từ ngày 15 ...
Lazada Vietnam Master card on Monday